Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TourDeFoodBlog ชวนทำอาหารจากหนังเข้าชิงออสการ์: [The Tree of Life] และ [War Horse] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาวก้นครัวทุกท่าน เหมือนจะห่างหายไปนานเลยตั้งแต่เมื่อปีที่แล้ว ไม่ทราบว่ายังสบายดีกันอยู่หรือเปล่า
กลับมาคราวนี้ในช่วงที่คุ้นกันดีตั้งแต่ปีที่แล้ว ที่ผมจะทำอาหารที่ได้รับแรงบันดาลใจจากภาพยนตร์ที่เข้าชิงรางวัลออสการ์
ในสาขา Best Picture ครับ

ในปีที่แล้ว ถ้าจำกันได้มีภาพยนตร์ที่เข้าชิงมากถึง 10 เรื่อง และผู้ชนะก็คือ The King's Speech
สำหรับปีนี้ ถึงจะมีจำนวนเรื่องลดหายไปหนึ่ง เหลือเพียงแค่ 9 แต่ก็ไม่ใช่ปัญหา เพราะหนังออสการ์ปีนี้ก็น่าสนใจไม่แพ้ปีที่แล้ว
หลายๆ เรื่องเป็นตัวเต็งที่ได้รับรางวัลมาแล้วจากหลายเวที บางเรื่องก็ดูเหมือนจะเป็นไม้ประดับ แต่ของอย่างนี้มีพลิกล็อคเสมอนะครับ ^ ^

อธิบายมายืดยาว มาเข้าเรื่องกันดีกว่า ผมจะนำเสนออาหาร 9 จาน ที่ได้รับแรงบันดาลใจจากภาพยนตร์ 9 เรื่องครับ
โดยจะเสนอให้อ่านให้ชมกันไปจนถึงวันอาทิตย์ที่ 26 ก่อนที่จะมีการประกาศรางวัลกันในเช้าวันจันทร์ที่ 27 ตามเวลาเมืองไทยนะครับ

อาหารหลายๆ จานรับประกันว่าอร่อยแน่นอน เพราะผ่านการทดลองทำ ชิม ปรุง และวิจารณ์จากนักชิมฝีปากกล้าที่บ้านมาแล้ว
บางอย่างอาจจะเทคนิคไม่แม่นเท่ามือโปรแต่ขอบอกว่าแซ่บสุดๆ นะจะบอกให้

วันนี้ไม่พูดพร่ำทำเพลงต่อแล้ว เอาอาหารสองจานมาฝากครับ มาจากเรื่อง [The Tree Of Life] และ [War Horse] ครับผม

จากคุณ : tourdefoodblog
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 20:27:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com