Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[พยูนCR] Q~(== {} =="Q รสชาติดุจงานศิลป์ กับ ก๋วยเตี๋ยวตำลึงนายฮิม" @ แฮปปี้แลนด์ บางกะปิค่ะ~~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคร๊าา วันนี้เนื่องจากว่าคุณพ่อพึ่งกลับมาจากต่างประเทศเจ้าค่ะ และก็เตรียมที่จะไปต่างจังหวัด  วันนี้เรเลยแวะมาที่เดอะมอล์บางกะปิมาซื้อของที่คุณพ่อต้องการน่ะค่ะ  และ  ไหนๆก็ไหนๆผ่านมาแล้ว วันนี้เรจะชวนมาแวะชิม "ก๋วยเตี๋ยวนายฮิม"
ก้วยเตี๋ยวตำลึงเจ้าดังประจำตลาดสวนหลวงค่ะ  ซึ่งได้ย้ายมาที่แฮปปี้แลนด์นี้ได้ปีกว่าแล้วค่ะ  ร้านนี้ลูกค้าเก่าขาประจำจะทราบกันดี แต่สำหรับบางคนที่อยู่ระแวกนี้เอาเข้าจริง ยังน้อยค่ะที่จะทราบว่ามีร้านอร่อยอยู่ตรงนี้ ทั่งที่ใกล้ๆมากๆ  

วันนี้ด้วยความที่คิดถึงลุงแกอย่างหนัก(ช่วงน้ำท่วมแวะมาเจอลุงปิดหนี   ไม่ก็มาทีไรวันที่ลุงปิดทุกที)  วันนี้ตายเป็นตาย ไงต้องมารีวิวให้หายคิดถึงค่ะ  กับร้าน "ก๋วยเตี๋ยวนายฮิม"   ก๋วยเตี๋ยวตำลึง เครื่องในหมูที่รับรองว่า ชิมที่นี้แล้ว จะรักเครื่องในไปเลยคร๊า ( >   w    <    

(พึ่งแอบรู้ตัวเองว่า เรียก"ก้วยเตี๋ยว"มาตลอด เพราะว่าจำจากภาษาจีนที่ก้วย=แป้ง   ตายๆ จะพยายามแก้ไขนะคะ อับอายเรียกก้วยเตี๋ยวผิดมาตลอดบ้านนอกจริงๆตู)

จากคุณ : พยูนบูด
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 20:27:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com