Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยค่ะ โก้โก้ใส่น้ำแข็ง VS น้ำแข็งใส่โกโก้ :) ติดต่อทีมงาน

สงสัยตามหัวกระทู้เลยค่ะ

จขกท ชงโกโก้กินเองบ่อยๆ ปกติแล้วจะชงในแก้วเล็ก แล้วค่อยเทใส่แก้วใหญ่ 
ที่ใส่น้ำแข็งไว้แล้ว งงมั้ยคะ ?? (ดูตามรูปแบบที่ 1 ค่ะ)

แล้วทีนี้เมื่อวานขี้เกียจ เลยชงใส่แก้วที่จะดื่มเลย
แล้วใส่น้ำแข็งลงไป (แบบที่ 2)

ผลออกมาว่ารสชาติไม่เหมือนกันค่ะ แบบแรกจะอร่อยกว่า
ทั้งๆที่ก็ชงสูตรเหมือนกัน ไม่ทราบว่าเพราะอะไรคะ??

จากคุณ : Luo Family
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 16:27:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com