Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** Saturday Brunch at HYDE & SEEK Gastro Bar *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ส่งจูบส่งจูบส่งจูบ

เห็นปรัซซี่ทำรีวิวร้านอาหารเยอะแยะ แต่จะอยู่ในโรงแรมหรือห้างเป็นส่วนใหญ่ เนื่องจากไม่ค่อยรู้จักร้านอาหารนอกห้างเท่าไหร่ค่ะ  ก็ได้รู้จักร้านอาหารที่เป็นร้านจริง ๆ จากเพื่อน ๆ ก้นครัวนี่แหละค่ะ  ล่าสุดมีเพื่อน (ขอโทษด้วยค่ะ จำไม่ได้ว่าท่านใด ต้องขอบคุณมาก ๆ เลย ) ลงกระทู้ Bangkok Best  Burger Bar จาก Best Eats 2010 ชนะเลิศคือร้าน Hyde & Seek ในซอยร่วมฤดี หือ...น่าสนใจนะ เล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน ว่าแต่คุณแม่ไม่ชอบอาหารแนวตะวันตก  เลยล้มเลิกแผนไป อยู่มาวันนึงคุณพี่สปอนเซอร์ชวนไปหาอะไรทานเนื่องในวันเกิดอยากจะกิน แหะ...แหะ  ปรัซซี่ก็คิดถึงร้านนี้ขึ้นมาก เห็นในเว๊ปของเร้านบอกว่ามี Brunch วันเสาร์ด้วย เลยโทร.ไปจองและไปทานกันค่ะ

Hyde & Seek Gastro Bar
ที่อยู่:  65/1 Athenee Residence ซอยร่วมฤดี ถนนวิทยุ ลุมพินี ปทุมวัน กรุงเทพฯ  10330
โทรศัพท์:  02-1685152
เปิดทุกวัน: 11:00 น. - 01:00 น.

ปล.1  ดูรีวิวเก่า ๆ รูปเปิดส่วนใหญ่เป็นรูปหน้าร้าน ปรัซซี่เลยอยากลงรูปเปิดแบบไม่เหมือนใคร แต่จะลงรูปอะไรดีหล่ะ คุณแม่ก็ไม่ได้ไป ลงรูปสปอนเซอร์...เดี๋ยวจะซวย ไหน ๆ ก็เป็น gastro bar แล้วก็ลงบาร์นี่แหละ บางท่านที่เข้ากระทู้ปรัซซี่ครั้งแรกคงนึกว่ามีเหล้าเพียบ แต่เปล่าเลยค่ะ ปรัซซี่ไม่ดื่มแอลกอฮอล์เลย แหะ...แหะ

ปล.2  เนื่องจากปรัซซี่ไม่มีความรู้ด้านอาหารฝรั่งเท่าไหร่ แบบว่ากินเป็นอย่างเดียว รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำข้อมูลเพิ่มเติมได้เลยนะคะ จักขอบคุณยิ่ง

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 55 20:50:39

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 20:27:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com