Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$$$$$ ลูกค้าสัมพันธ์ โออิชิ.............คุณหลอกดาววววว หลอกให้ชั้นรอ....ทำไมคะ $$$$$ ติดต่อทีมงาน

ขอเล่าท้าวความก่อนนะคะ

คือ  เรามีปัญหากับชาผสมน้ำผลไม้ฟรุตโตะ

เมื่อต้นเดือน มกราคม 2555  

เราพบว่า  ฟรุตโตะมันขุ่นและมีตะกอน  ก็ไม่อยากเอาไปขายลูกค้า  เลยเก็บลงจากตู้แช่
พอมี พนง.หน่วยรถเบียร์ช้างมา( เป็นสินค้า บริษัทเดียวกัน  มาคันเดียวกัน)  เราเลยถามเค้าเรื่องเปลี่ยนสินค้า  

น้องพนง.เค้าบอกว่า  พี่ช่วยโทรเข้าลูกค้าสัมพันธ์ ให้ผมทีครับ  เค้าจะได้ส่งเรื่องมาที่ออฟฟิศผม   แล้วผมจะมาเปลี่ยนให้พี่ครับ

เราก็โทรตอนนั้นเลยนะ  ต่อหน้าน้องเค้าเลย  เบอร์ข้างขวดเลย

เรา     --    ฟรุตโตะมันขุ่นน่ะค่ะ  

เธอก็สอบถามลักษณะ  วันเดือนปีที่หมดอายุ  แล้วก็  หมายเลขที่ผลิตมั้งคะมันอยู่ใกล้ๆกัน เราก็บอกไปว่าต้องการเปลี่ยน
เธอตอบเรามา  สรุปรวมๆแล้วคือ

ลูกค้าสัมพันธ์      -- ซื้อมาจากที่ไหน  ให้ไปเปลี่ยนร้านที่ซื้อมาค่ะ    ((หลายครั้งมาก))
เรา             -- ก็เนี่ย  หน่วยรถเบียร์ช้าง เค้าบอกให้โทรมา  ให้ส่งข้อมูลให้ที

เธอ ก็ตอบ ยืนยัน ฟันธง  แอนด์ คอนเฟิร์ม ว่า....  

ให้ไปเปลี่ยนร้านที่ซื้อมา....      

เราจะพูดอะไรต่อได้ล่ะคะ  มันวนๆอยู่แบบนี้

สุดท้าย  เราเลยบอกว่า  โอเค  ถ้าอย่างนั้น  ก่อนจากกัน  ฉันขอถามชื่อเธอสักหน่อย

เรา     --    ไม่ทราบว่า  ดิฉันแจ้งเรื่องไว้กับคุณอะไรคะ
เธอก็ทำเป็นแบบว่า  เนียนๆตอบมาว่า

ลูกค้าสัมพันธ์   --  ค่ะๆ เราจะทำการรับเรื่องไว้นะคะ บลๆๆๆ

เราก็ย้ำอีกสักครั้ง..........ขอทราบชื่อผู้ที่ดิฉันกำลัง ติดต่อ ด้วยค่ะ  

ลูกค้าสัมพันธ์      --  ณ วันนี้เป็นวันหยุดนะคะ  ทางเราทำได้แค่รับเรื่องไว้ค่ะ
เรา             --  ค่ะ  แล้วดิฉันฝากเรื่องไว้กับใครคะ
เธอคงเห็นว่า  อินี่ถามชื่อกรูแน่  เลยยอมบอกค่ะ   เธอชื่อ รุ่งนภา ค่ะ

พอเธอบอกชื่อของเธอเสร็จ    เท่านั้นล่ะ.......
เธอถามชื่อ ที่อยู่    และข้อมูลสารพัดของเรา  อีกนานมากกกกก   จากที่ต้องว่างสายใน5 นาที  กลายเป็นคุยต่ออีกซักพัก
ณ จุดนี้ เสียเวลาทำมาหากิน  เปลืองค่าโทรศัพท์มาก  ค่ะ.....

----------

จากคุณ : คุณยายสุดโหด
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 18:03:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com