Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีสูตรมาม่า 5 นาที แต่ให้มันน่ากินกว่ามาม่าธรรมดามั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

นานๆผมตั้งกระทู้ที ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ และเป็นกระทู้แรกของห้องก้นครัว
หวังว่าคงไม่คิดว่าผมเกรียนหรือทำซึนหรอกน่ะ 555+

ก็คือที่จริงผมอยากรู้วิธีใส่ไข่มากกว่า ว่ามาม่ามันใส่ไข่ยังไงให้สุกและก็ไม่เละ
ผมก็เคยทุบไข่แล้วต้มลงในถ้วย(ถ้วยแสตนเลส) ก่อนครับ เพื่อให้ไข่สุก
แต่ปรากฎว่าก่อนมันจะสุกมันจะเละซะก่อน -  -*

แล้วถ้าผมต้มมาม่าก่อนแล้วใส่ไข่ มันก็จะไม่สุก แต่ผมก็กินมาแล้วเพราะ
ไม่อยากทิ้ง

ผมก็แค่อยากจะต้มมาม่าให้มันน่ากินกว่าทุกๆวันแค่นั้นเองครับ

ขอบคุณงามๆ

จากคุณ : องค์กรมืด
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 21:09:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com