Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[นู๋ขวัญ] มาทำมายองเนสด้วยไข่ทั้งฟองกัน ง่าย ไว ถูก อร่อยถูกใจ ไม่ต้องใช้อุปกรณ์เยอะ ^_^ [ Whole egg Mayonnaise] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  ไม่ได้ตั้งกระทู้มานานมากๆแล้วเนาะ ^^

ตั้งใจจะตั้งกระทู้ในวัน Leap day (จริงๆก็ไม่รู้เพื่ออะไร ย่อรูปก็ไม่ทันเลยมาตั้งวันนี้ดีกว่า XD )

ในช่วงนี้ขวัญและเพื่อนๆอีกกลุ่มนึงกำลังไดเอทด้วยวิธีการแบบ Atkins ชั่วคราวค่ะ คืองดแป้งและน้ำตาล ผลไม้โดยเกือบเด็ดขาด ซอสปรุงรสที่มีส่วนผสมของน้ำตาล คือสิ่งต้องห้าม และมีอยู่เกือบเต็มทั้งท้องตลาด

ทำมาจนถึงตอนนี้  25 วันแล้ว ยังลัลล้าได้อยู่ค่ะ มีบางคนต่อต้านวิธีการแบบนี้ แต่ที่ทำนี่ก้อลองดูค่ะว่ามันจะเป็นยังไงบ้าง เพราะไม่ได้ทำแบบสุดโต่ง คืองดผักไปซะทั้งหมด ผักใบเขียวยังกินอยู่(และเยอะกว่าเนื้อด้วย) เลยสบายๆไม่ซีเรียสเท่าไหร่ค่ะ

ที่พล่ามมาทั้งหมดนี้ ก้อแค่จะบอกว่า จะทำมายองเนสแบบ No Carb แค่นั้นแหละ  อิอิ

สูตรนี้ทำง่ายมากๆ ใช้อุปกรณ์น้อยมากๆ วัตถุดิบก้อน้อยมากๆค่ะ

สิ่งที่ต้องเตรียมหลักๆก็คือ กำลังใจ และแรงแขน แค่นั้นแหละค่ะ !!

มาดูรูปสำเร็จแล้วกันก่อน

ปล ทำที่หอพักนะคะ อุปกรณ์และสถานที่อาจจะไม่ค่อยเหมาะสม ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ^^

จากคุณ : =เด็กเอ๋ยเด็กดี=
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 12:44:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com