Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - มาตั้งชื่อเมนูเก๋ๆกันคราบบบ ... ทายดูซิว่าเมนูนี้คือเมนูอะไรเอ่ย - นิลกาฬรัตมณี ติดต่อทีมงาน

อากาศกลับมาร้อนมากๆๆ อีกแล้วนะครับ เมื่อวานี้อากาศเย็นลงมาหน่อยได้วันเดียวเอง ไม่กล้าเดินออกนอกชายคาเลยคราบ กลัวละลาย ... ขนาดไปรษณีย์มาส่ง EMS ยังเกี่ยงกันออกไปรับ ... พอออกไปรับพี่ไปรษณีย์บอกว่า "ผมจะไหม้อยู่แล้ว" ฮ่าๆๆๆๆ

วันนี้เอาเมนูธรรมดาๆ มาตั้งชื่อเก๋ๆตามสไตล์ทนายอ้วนครับ  

นิลกาฬ หมายถึง หินมีค่าชนิดหนึ่ง สีดำ ในที่นี้ให้หมายถึง ปลานิล ครับ

รัตมณี อันนี้เปิดพจนานุกรมกันเรย หมายถึง หินมีค่าสีแดง หรือหมายถึงทับทิม ก็ได้ครับ ในที่นี่หมายถึงพริกแดงที่ราดทับอยู่ข้างหน้าครับ

นิลกาฬรัตมณี

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 15:14:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com