Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] +++ moonneเค้ก ร้านขนมเค้กที่ทำให้หัวใจผมเต้นแรงอีกครั้ง +++ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องก็เกิดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี่แหละครับ เนื่องจากวันนี้เป็นวันเกิดคุณแม่ผม ผมก็เลยต้องไปหาขนมเค้กมาเบิร์ดเดย์ ตามประสาลูกแอบกตัญญู คุณแม่บอกล่วงหน้าเลยว่าเบื่อเค้กร้านสวนแห่งความลับเรียบร้อยแล้ว (ซื้อตั้งแต่ชิ้นละ เกือบ 100 จนตอนนี้ 130 ไปเรียบร้อยแล้ว) โจทย์เริ่มต้นมาก็ยากซะแล้วก็เลยคิดว่าจะไปลองดูที่K Villageดีกว่าเผื่อเจอร้านแนวๆ ว่าแล้วก็ขึ้นบีทีเอสลงพร้อมพงษ์ แล้วไปวัดใจกับพี่วินมอไซด์ (ยื่นแบงค์ร้อย รอทอน) พอจ่ายเงินเรียบร้อยก็เดินไปใน K Village เริ่มดึกแล้วเหมือนกันประมาณสามทุ่มครึ่ง แต่คนยังเยอะอยู่เลยโดยเฉพาะที่ไวน์บริดจ์ ....  อยากแอบถามจังว่า พี่ดื่มไวน์ข้างนอกไม่ร้อนหรอพี่ แต่กลัวโดนเตะ ฮ่าๆ

พอเดินดูร้านไปมาและแล้วลูกกะตาเจ้ากรรมของผมก็ไปสะดุดกับสายตาคู่นึงที่มองมา ....เจ้าของร้านเค้กครับ .... ผมอึ้งไปสามวินาที และแล้วขาเจ้ากรรมก็ทำงานสอดคล้องกับลูกกะตาเหลือเกิน ผมเดินไปที่ร้านเค้กร้านนั้นโดยไม่รู้ตัว อ้อรีบบอกก่อนว่า ไม่ได้โดนของครับ แต่เจ้าของร้านเค้กเธอน่ารักมากเลยครับ

พอไปถึงผมก็ก้มดูแต่เค้ก ไม่กล้าสบตาเจ้าของร้านเท่าไหร่ เค้กหน้าตาน่ารักมากครับ ดูน่ากินทีเดียว เจ้าของร้านก็มาแนะนำเค้กตามปรกติ ก็มีบอกว่าเค้กชาเป็นเค้กขึ้นชื่อของที่นี่สนใจรับไหม แต่ปากเจ้ากรรมตอบไปไวกว่าความคิดด้วยความเขินว่าไม่ชอบกินชาครับ .... อึ้งไปสามวิอีกแล้วทั้งเจ้าของร้านทั้งผมเลย

จากนั้นผมก็เลือกๆเค้กไป เลือกไปเลือกมาก็แอบคุยนิดหน่อยด้วยความเขิน ก็พอจะรู้แค่ว่าร้านเปิดแค่วันศุกร์เสาร์อาทิตย์ แต่ก็ไม่กล้าคุยเรื่องอื่นเลย  สรุปก็เลยได้เค้กมาสามชิ้นแบบไม่รู้ตัว ฮ่าๆ แล้วก็จ่ายเงิน เจ้าของร้านก็ใจดีแถมขนมเค้กในกล่องน่ารักๆให้ผม 1 กล่อง แล้วก็บอกว่าขอบคุณนะคะแล้วมาอีกนะคะ ผมก็เดินออกจากร้านมาแล้วก็กลับบ้านพร้อมหัวใจที่เต้นแรงอีกครั้ง (^_^)

ตอนแรกก็กะจะไม่รีวิว เลยไม่ได้ถ่ายรูปร้านไว้ แต่พอเอากลับมา แล้วคุณแม่ชอบกินมาก พอมาลองกินด้วยก็ อร่อยจริงๆ ก็เลยถ่ายรูปด้วยไอโฟนตัวนน้อยเอามาลงครับ  ร้านอยู่ตรงลานเบียร์ใน K Village ครับ ไปอุดหนุนเธอได้นะครับ

จากคุณ : PDU
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 55 17:56:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com