Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เรื่อง...หมี่ซั่ว... กับ ... หมี่ฮ่องกง... ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เคยทานผัดหมี่ซั่ว และ หมี่ฮ่องกง วันนี้เลยว่าจะทำเอง

ขอถามผู้รู้ทีค่ะ ว่า... หมี่ซั่ว กับ หมี่ฮ่องกง เหมือนกันไหมค่ะ

และจะเอายี่ห้อไหนดีที่เส้นเหนี่ยวๆ เวลาผัดจะได้ไม่เละค่ะ

แนะนำทีวิธีลวกเส้นด้วยนะค่ะ มือใหม่หัดผัดค่ะ....... กระพริบตา

ขอบพระคุณค่ะ

จากคุณ : คุณนาย ผกก.
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 09:56:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com