Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<แอบมาส่งการบ้านคุณทรีเดย์ค่ะ "ล่าเตียง" หัดทำวันนี้สดๆร้อนๆเลยค่ะ ไม่สวยงามแต่อร่อยพอได้ขอโทษนะคะคุณครู>>> ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเห็นกระทู้มืองามๆของคุณทรีเดย์ แล้วเกิดกิเลส อยากลองลิ้มรสสักครั้งค่ะ

แต่ทีนี้ติดปัญหาว่าอยู่ไกลบ้านทำไงดี มั่นใจว่าร้านอาหารไทยแถบนี้ไม่มีขายแน่นอน

ยิ่งพอโชว์ทู้นี้ให้คุณสามีฝาหรั่งดู ฮีบอก "ทำเลยๆๆๆ ยูทำได้" แหมที่พูดมาเนี่ยปรึกษากันก่อนไหม

เชื่อคำยุคุณสามี ก็ลงมือเลยค่ะวันนี้

ขอโทษคุณครูล่วงหน้าก่อนนะคะ อุปกรณ์ + วัตถุดิบ หายากเหลือเกินที่นี่

ได้ไข่ไก่ในตู้เย็นอาทิตย์นึง แทนไข่เป็ดสดๆ ,  มันเทศไม่มี ใช้มันม่วงหวานๆแทน , กรวยใบตองไม่มีค่ะ หาไม่ได้เลย เลยใช้แก้วโฟมเจาะรูโรยไข่แทน  อนาจตัวเองเหมือนกัน แต่พยายามจะทำให้ได้

พอทำเสร็จ กว่าจะกวนไส้ กว่าจะทอดไข่ตาข่าย ใช้เวลาไปเกือบสามชั่วโมง ปวดหลังปวดขาไปหมดเลยค่ะ

แล้วใช้คุณสามีฝาหรั่งตาน้ำข้าวปั้นไส้ให้ออกมา กลมมั่ง เหลี่ยมมั่ง แบนมั่ง พยายามขอมีส่วนร่วม

ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเลย กล้องไม่ดี 55++ ทำทั้งหมด 60 ชิ้นค่ะ ลมแทบจับ

พรุ่งนี้คุณสามีจะนำ "ล่าเตียง" นี้เข้ากองทัพ ไปอวดเพื่อนๆที่ทำงาน รู้สึกภาคภูมิใจ ได้เผยแพร่อาหารไทยอีกอย่าง แต่ขอโทษคุณครูนะคะ ไม่สวยงามเลยจริงๆ

วันนี้ทำขนมจีน น้ำยากะทิ ให้คุณสามีไปเผื่อเพื่อนๆชิม ฝาหรั่งถามกันเป็นแถวนี่มันคืออะไร
แต่บอกว่าอร่อยมากๆ ไม่เคยกิน เพราะอาหารไทยที่ขายตามร้าน จะเป็น อาหารยอดฮิตของเราเท่านั้นค่ะ

พรุ่งนี้ "ล่าเตียง" แบบความพยายามเต็มร้อย ของคนไทยไกลบ้าน จะออกสู่สายตาฝาหรั่งค่า

คราวหน้าขอสัญญากะคุณครูทรีเดย์ จะทำให้สวยงามกว่านี้ค่ะ

จากคุณ : แม่น้องลูคัสโซ่
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 55 17:16:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com