Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำถามสำคัญเรื่องกะทิในแกงค่ะ รบกวนตอบด่วนหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เราถึงกับข้ามห้องมาเลยค่ะ พอดีทำแกงทานค่ะ ใช้กะทิกระป๋องและ
เครื่องแกงสำเร็จ แล้วตอนใส่กะทิกระป๋องลงไป แต่กะทิมันไม่เข้ากับน้ำ
เป็นน้ำที่ต้มกระดูกหมู เป็นน้ำสีขาว ๆ เนื้อเดียวกันเหมือนเคยอ่ะค่ะ
แต่กลับลอยเป็นแพ ๆ ชิ้นเล็ก ๆ สีขาวในน้ำแกงเต็มไปหมด อธิบายลักษณะ
ยากเหมือนกันค่ะ แต่กลิ่นกะทิยังเหมือนกลิ่นไอติมกะทิ หอม ๆ ไม่มี
กลิ่นอะไรแปลก ๆ แต่รู้สึกไม่สบายใจน่ะค่ะ เพราะตอนนี้อยู่ ตปท เวลา
ทำทานทีก็เยอะหม้อใหญ่ ทานไปหลายมื้อ กลัวจะท้องเสีย เพราะมีเรียน
4 วันต่อ week ถ้าป่วยต้องแย่แน่ ๆ เลยค่ะ เลยขอความกรุณา คนใจดี
ช่วยตอบหน่อยนะคะ ว่ากะทิมันยังดีอยู่รึป่าว ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : chinchang&jaejung
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 55 22:50:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com