Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อร่อย ยำเนื้ออบ , ลูกชิ้นปลากรายผัดเผ็ด , ไก่บ้านรวนเค็ม , ปลาดุกผัดพริกขิง @ " สุนทรี " (ประชาชื่น) ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีร้านอาหาร อร่อย ๆ รสชาติ เด็ด ๆ มาฝากกันครับ
ร้านนี้ผมเคยรีวิวไปครั้งนึงแล้ว เมื่อตอนที่ได้มีโอกาสไปทานที่ร้านนี้ใหม่ ๆ
หลังจากนั้น ก็วนเวียนไปทานเรื่อยมา ครับ
จนมีเมนูประจำ ๆ ที่คิดว่า อร่อย ๆ นำมาให้ชมกันวันนี้ครับ แทบจะเป็นเมนูประจำที่ไปทีไร สั่งทู้กกกที กับร้าน " สุนทรี " ริมคลองประปา หน้าทางเข้าหมู่บ้านปูนซีเมนต์นี้ครับ

จานแรก ยำเนื้ออบ ครับ ถ้าคุณทานเนื้อ อย่าพลาดครับ
อร่อย จริง ๆ กับเนื้อที่นำไปอบเปื่อย ๆ และ หอม กลิ่นเนื้ออบ
แล้วเอามายำแบบง่าย ๆ ใส่หอมแดง พริกขี้หนู รสชาติจัดจ้าน
Photobucket

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 12:45:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com