Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chuby Lawyer's Bekery - ร้านขนมทนายอ้วน - ทานคุ๊กกี้คลายร้อนกันมั๊ยครับ - คุ๊กกี้หยิน-หยาง ติดต่อทีมงาน

ผมรู้จักพันทิบเมื่อประมาณเกือบสิบปีที่แล้วครับ ตอนนั้นกลับมาจากเรียนต่อใหม่ๆ พี่ที่ทำงานแผนกเดียวกันเค้าชอบเข้าไปอ่านพันทิบโดยเฉพาะห้องบลูเพลนเน็ท วันนึงพี่เค้าเอาคำถามเกี่ยวกับเมลเบิร์นจากในกระทู้ห้องบลูฯ เอามาถามผม ผมก็ตอบไปตามประสาคนอยู่มานาน พี่เค้าเลยบอกว่าน่าจะไปตอบคำถามเองนะ ก็เลยยืมล็อกอินของพี่เค้าไปตอบอยู่พักใหญ่ๆ จนได้ล็อกอินเป็นของตัวเอง ก็ไปช่วยตอบคำถามที่เกี่ยวกับออสเตรเลีย โดยเฉพาะ เมลเบิร์น ซึ่งเป็นเมืองที่ตัวเองอยู่ซะเป็นส่วนใหญ่ โกลด์โคล บริสเบน ในฐานะที่ไปใช้ชีวิตตอนเรียนภาษา 1 ปี ส่วนซิดนีย์ กับ ทาสมาเนียไม่ค่อยเชี่ยวครับ เนื่องจากไม่ได้ไปเที่ยวเองครับ ไปก็ไปกับเป็นกลุ่มๆ

ใช้ชีวิตอยู่ในห้องบลูฯนานมากๆ ครับ จนมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่สนิทกันมาจนปัจจุบันนี้ รู้สึกประทับใจมากๆครับ

วันนี้ไปเปิดเจอข้อมูลกับรูปวัดในเชียงใหม่ 10 กว่า โฟลด์เดอร์ และที่เที่ยวที่ฮ่องกงอีกเล็กน้อย ก็นั่งชั่งใจอยู่นานว่าจะเอาไปโพสในห้องบลูฯ ดีมั๊ย เพราะว่าห่างหายมาอยู่ห้องก้นครัวซะนานแล้ว จะไปโพสทีก็ให้ขัดเขินประดักประเดิดยิ่งนัก ก็เลยตัดสินใจว่าเอาไปโพสในบล็อกดีกว่าครับ เป็นเนื้อที่ของเราเอง ไม่ต้องสนใจว่าใครจะว่ายังไงด้วย

คุ๊กกี้วันนี้เป็นคุ๊กกี้ช็อคโกแลตชิปสีดำกับสีขาว ก็เลยตั้งชื่อว่า .... คุ๊กกี้หยินหยาง ครับ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 14:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com