Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามห้องก้นครัว เพื่อนๆ ชอบทานไข่เจียวแบบไหนครับ ^^ ติดต่อทีมงาน

คือจขกท. เป็นคนชอบทานไข่เจียวครับ สำรับกับข้าวแทบทุกมื้อต้องมีไข่เจียวอยู่ด้วยเสมอ
พูดถึงไข่เจียวนั้นก็มีหลายแบบ  ไข่เจียวฟูๆ กรอบๆ  ไข่เจียวหนานุ่ม ไข่เจียวหมูสับ กุ้งสับ ไข่ชะอม ฯลฯ ตามแต่จะครีเอทเมนูกัน

แต่บางทีผมก็ได้สูตรไข่เจียวแปลกๆ มาแล้วลองทำดูอย่างเช่นไข่เจียวมาม่า
โดยเอาเส้นมาม่าที่ลวกแล้วมาตีไข่ใส่แล้วเจียว โอ้วววว อร่อยเหาะ
อีกเมนูนึงล่าสุดผมไปจ่ายตลาด  แม่ค้าผักเชียร์ให้ซื้อดอกขจรแกบอกว่าใส่ไข่เจียวทอดอร่อย
เลยซื้อมาลองทำดูครับอร่อยจริงๆ ด้วยครับเพิ่งรู้ จึงได้คิดว่า...เอ้อเมนูง่ายๆ เนี่ยแต่สามารถพลิกแพลงได้ 108 1009 จริงๆ

ก็เลยอยากถามเพื่อนๆ ห้องก้นครัวหน่อยว่าเมนูง่ายๆ แต่อร่อยอย่างไข่เจียวนี้
เพื่อนๆ ชอบทานไข่เจียวแบบไหน หรือใส่อะไรแล้วอร่อยช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
จขกท. ขอเก็บข้อมูลแล้วจะได้ลองทำดูบ้างครับ

ปล.ภาพปรากรอบ ไข่เจียวดอกขจรที่เพิ่งลองทำดูครับ ^^

จากคุณ : โต้งซัง
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 16:40:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com