Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หายไปนานเลยมาทักทาย ด้วยเมนูเผือกหิมะ (ครั้งแรก) ติดต่อทีมงาน

love ไม่รู้ยังมีใครจำกันได้หรือเปล่า  นับแล้วอีก 10 วันก็ครบรีวิว ที่ทำการรีวิวในก้นครัวครบปี (หมายถึงหายหน้าหายตาไปเกือบปี อิอิอิ)

love วันนี้ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่มาทักทายเพื่อน ๆ ใหม่ ในห้องก้นครัวเฉย ๆ  เพราะส่วนหนึ่งก็ได้เจอพี่ ๆ น้อง ๆ ห้องก้นครัว (รุ่นก่อน)ใน FB บ้าง

love เข้าเรื่องเลยดีกว่าเนอะ วันนี้จะมาชวนเข้าครัวด้วยเมนูนี้ค่ะ  เผือกหิมะ เมนูนี้ทำครั้งแรกค่ะ  ปกติชอบทานขนมไทย  ชอบทานเค้ก  แต่เมนูขนมชนิดนี้ไม่ค่อยชอบเท่าไร  เหตุที่มาก็คือ เสียดายเผือก ที่จะซื้อมาทำแกงบวดเผือก  แต่ไม่ได้ทำ  เลยต้องเปลี่ยนมาเป็นเมนูนี้แทนค่ะ  เมนูนี้ทำมาได้ซักพักแล้ว  ส่วนผสมก็หาในอินเตอร์เน็ตนี่แหล่ะค่ะ  แต่จำไม่ได้ว่า  เอามาจากที่ไหน (ก็มันนานแล้วนิ)

ไปดูกันดีกว่านะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 55 20:46:03

จากคุณ : KowneawMooping@Moobambam
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 20:26:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com