Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมนูสำหรับคนรักชีสสสสส.. l(^^)l แบบง่ายๆ :: กุ้งอบชีส(สูตรบ้านๆ) & ขนมป้งหน้าเบคอนชีส :: ติดต่อทีมงาน

วันนี้ขอกลับมาอีกครั้งกับเมนูง่ายของคนรักชีสค่ะ

เผอิญคุณแม่จขกท.ซื้อกุ้งก้ามกรามมาจากตลาดสดแถวบ้าน  คุณแฟนอยากกินอะไรง่าย ๆ ทำได้ไว ๆ  ส่วนเราอยากกินอะไรชีสๆ (อีกแล้ว แหะแหะ ^^")   เลยจัด 2 เมนูนี้ไปค่ะ "กุ้งอบชีส" และ "ขนมปังหน้าเบคอนชีส"

แน่นอนค่ะว่ามื้อนี้ จขกท ก็เป็นลูกมืออีกเช่นเคย  พ่อครัวนี่หน้าที่คุณแฟนค่ะ  5555'

อ่อ .. ทั้ง 2 เมนูนี้เราใช้ไมโครเวฟในการทำทั้งหมดเลยนะคะ  ทำได้ง่าย เร็ว สะดวก และอร่อยด้วยค่ะ  ;D

จากคุณ : ชีวิตนี้ ขาดชีสไม่ได้
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 55 23:14:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com