Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......กระเพาะปลา....ทำเองก็ไม่ยาก...... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน  วันก่อนตะโกเห็นกระทู้"กระเพาะปลา" แล้วนึกขึ้นได้เลยว่า
ตะโก มีกระเพาะปลาแห้ง อยู่ในสต๊อค เป็นกระเพาะปลาแท้ๆ แข็งโป๊กๆ เลยอยากลองทำดู
คิดว่ามันไม่ได้ยากเย็นอะไร? ประกอบกับ มีวัตถุดิบหลัก อยู่แล้ว จึงเป็นที่มาของเมนูนี้ครับ

รูปในวันนี้ ไม่สวย นะครับ เพราะรีบถ่าย แบบจ่อกด จ่อแล้วกด อย่าได้ว่ากันนะครับ
ตะโกเพียงต้องการ นำเสนอให้เห็นว่า ทำไม่ยาก เท่านั้นเองครับ

และอีกเรื่องนึงครับ หากสมาชิกท่านไหน?ต้องการ "กระเพาะปลาแห้ง" ตะโกจัดให้ครับ
ให้ฟรีๆ นะครับ แต่จะกัดจำนวนสมาชิกที่10ท่าน  เพียงแค่ส่งที่อยู่หลังค์ไมค์ให้ตะโก
แล้วจะจัดส่งให้ครับ ท่านละ5ชิ้น(ใบนึงก็ใหญ่นะครับ)  และหากมีปริมาณเหลือก็จะแจกอีกต่อไปกับสมาชิกท่านอื่นๆ
ออกตัวก่อนนะครับว่า ไม่มีเจตนาที่จะเสนอขาย ไม่ว่าครั้งนี้ หรือ ครั้งต่อไป
ใจตะโกต้องการ "แจกฟรี" สำหรับสมาชิกที่ต้องการนำไปปรุงอาหารครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 15:36:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com