Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ๏L๏s ~.~.~.~.~ . . . อิ่มอร่อยกับอาหารจีน รสกลมกล่อม ที่ " โภคภัณฑ์ภัตตาคาร " นครราชสีมา . . . ~.~.~.~.~ ๏L๏s ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวก้นครัวทุกคนครับ wink

ปกติจะรีวิวอยู่ที่ห้อง BP นานๆ ทีจะได้มารีวิวที่ห้องนี้  ขอประเดิม  oLos Magazine Restaurant เป็นฉบับแรกเลยนะครับ

วันนี้มีร้านอาหารมาแนะนำครับ  เป็นร้านอาหารจีนที่มีชื่อว่า " โภคภัณฑ์ภัตตาคาร " ตั้งอยู่ที่ จังหวัดนครราชสีมา

ร้านนี้เป็นร้านเก่าแก่เปิดมาตั้งแต่ปี 2507 ก็เกือบ 50 ปีแล้วครับ  จำได้ว่าตั้งแต่เกิดมา ก็เห็นแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่า

ลูกค้าของที่นี่ส่วนใหญ่จะเป็นแนวครอบครัว รวมถึงงานจัดเลี้ยงสังสรรค์ต่างๆ  รวมถึงงานแต่งงานเล็กๆ ด้วยนะครับ

ไปชมกันเลยดีกว่าครับ ว่ามีอะไรน่าหม่ำบ้างsmile 

สามารถติดตาม และพูดคุยกันได้ที่ FB นะครับ  พิมพ์คำว่า " OLOS " ในช่องเสิร์ช หรือคลิก ที่นี่ ครับ

จากคุณ : One Light One Shadow
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 55 08:20:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com