Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยวิเคราะห์ สาเหตุที่ทุกวันนี้ Fuji คนยังรอต่อคิวกันเเน่นให้ผมทราบหน่อยสิรับ ติดต่อทีมงาน

คือพอดีผมไปอ่านเจอกระทู้ข้างล่าง  ที่ถามว่า ร้านอะไรที่คุณคิดว่า "มันไม่อร่อยเลย แต่ทำไมคนมันเยอะได้ขนาดนี้"

แล้วผมนึกถึงฟูจิขึ้นมา   ซึ่งสร้างความสงสัยมาให้ผมซัก 2-3 ปีเเล้วว่า   ทำไมคนยังต่อคิวรอกินกันอยู่

โดยส่วนตัวถ้าต้องเสียเงินเอง  ผมไม่เข้า 2-3 ปีเเล้วครับสำหรับร้านนี้  ครั้งสุดท้ายที่เข้าคือที่ เดอะมอล บางกระปิ  สั่งชุด ซูชิ   เกือบ 400 บาทมากิน   แล้วรูสึกว่า   คุณภาพห่วยมาก   ทั้งข้าว  ทั้งปลา   ห่วยเเบบรับไม่ได้เลย   จากนั้นก็เลยลาขาดครับ    ส่วนเมนูอื่นๆของที่นี่ผมก็ได้ทานบ่อยๆนะครับ   เนื่องจากพี่จะชอบได้ voucher  จากบัตรเครดิต  เเละก็จะชอบไปทาน

แต่จากความเห็นโดยส่วนตัวของผม    อาหารญี่ปุ่นมีความเป้นศิลปะอยู่ในตัว    เอาเเค่ความละเอียดของอาหาร   Fuji  ก็ไม่ผ่านเเล้ว  ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเรื่องคุณภาพ  เเละรสชาติ   ผิดกับราคาที่นับวันจะยิ่งถีบตัวสูงขึ้น  เเละเริ่มจุกจิกกับ ค่าน้ำ  ค่าวาซาบิ  ขึ้นเรื่อยๆ

ต้องขออนุญาตเปรียบเทียบกับอีกเจ้า  คือร้าน  ZEN  ความจริงหลังๆผมก็ไม่ค่อยได้เข้าเท่าไหร่เเล้วนะครับ   เพราะชอบไปกินร้านทีเป็นญี่ปุ่นเฉพาะด้านเลย  เเต่ถ้าวันไหนอยากกินร้านอาหารญี่ปุ่นตามห้าง  ผมก็จะเลือก ZEN  

ผมแปลกใจมากทำไม ZEN ที่คุภาพเเละรสชาติดีกว่า Fuji มาก  แต่คนกลับน้อยกว่า

การตลาดมีผลถึงเพียงนี้เลยหรอครับ  เพียงเพราะ Fuji อัดโฆษณาเยอะกว่า   มีสาขาเยอะกว่า   เป็นต้นเเบบของคำว่า  อาหารเพื่อสุขภาพ

เท่านี้ใช่มั้ยครับที่ทำให้ คนยังต่อคิวกันกิน Fuji   หรือมีเฟตุผลด้นอื่นๆอีกครับ

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 55 16:55:29

จากคุณ : ผมเพื่อนโดม
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 16:53:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com