Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากขอคำแนะนำวิธีการแต่งหน้าเค้กครีมบัตเตอร์ เป็นรูป Angry bird ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีอีกเดือนกว่าๆ จะถึงวันเกิดลูกคนโตค่ะ  อยากแอบทำเค้ก Angry bird ไว้ให้เค้า แต่ในฐานะของคนที่แต่งหน้าเค้กได้แย่มากๆ เลยพยายามเลี่ยงการแต่งหน้าเค้กครีมมาตลอด  แต่ก็อยากให้ลูกดีใจ  พยายามหาวิธีการบีบครีมก็หาไม่เจอค่ะ แล้วพอดีว่าใหม่มากเรื่องการบีบครีมมองยังไงก็ไม่เข้าใจค่ะ นั่งหาในกูเกิลมา 2-3 ชั่วโมงก็ยังไม่เจอ วิธีที่ค่อยๆ สอนทีละขั้นเลยค่ะ  เลยต้องเข้ามารบกวนในก้นครัวเหมือนเดิม  (ประจำเลยค่ะ ได้คำแนะนำและสูตรดีดีไปเยอะ)

อยากขอคำแนะนำหรือมีการสอนวิธีง่ายๆ ช่วยสงเคราะห์เราหน่อยค่ะ  อยากลองซ้อมมือซักครั้งนึงก่อนจะถึงวันจริง  ขอบคุณมากๆ ค่ะ ..ลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 14:09:17

จากคุณ : ฟ้าสวยมาก
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 13:14:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com