Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งการบ้าน สารพัดขนมที่เราเคยทำในรอบ 2 ปี สูตรจากก้นครัวและสูตรจากหนังสือ ติดต่อทีมงาน

เป็นสาวกก้นครัวมานานค่ะ เข้ามาดูรูป ดูสูตรขนม แล้วก็อยากทดลองทำ เพื่อเป็นงานอดิเรก และเผื่อไว้ว่า ตกงาน จะได้ทำขายบ้าง เราทำขนมมาได้สองปีนิดๆ ค่ะ เริ่มต้นจากเครื่องผสมอาหาร Otto HM 009 ของแม่ กับ ลงทุนซื้อเตาอบไฟฟ้า ตัวเล็ก ราคา 2560 บาท ที่แมคโคร

ทำขนมสนุกตอนที่ลุ้นว่า ออกมาจะเป็นยังไง หน้าตาผ่านไหม รสชาติโอเคไหม ทำออกมาอร่อยบ้าง ไม่อร่อยบ้าง ก็ยังอดทนทำต่อ มีช่วงนึงตีเค้กส้มแล้วเป็นไต 3 รอบซ้อน ทำเอาเราท้อเลย แต่ก็พักไป แล้วกลับมาฮึดสู้ใหม่

ตอนนี้เราทำงานประจำไปด้วย รับทำขนมเบรคไปด้วยแล้วนะคะ รายได้ยังไม่ได้เยอะอะไร แต่ก็ดีใจที่ได้ทำสิ่งที่รัก เอารูปมาลงไว้ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับมือใหม่ทุกคนนะคะ และขอขอบคุณสูตรทุกสูตรจากคุณครูในห้องก้นครัวแห่งนี้ด้วยค่ะ

จากคุณ : reddao
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 11:18:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com