Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......ชอบไหม?ครับ เมนูนี้ ตะโก...เอามาฝากครับ..... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีกันครับ  สมาชิกทุกๆท่าน
อากาศเป็นไงกันบ้างครับ  บ้านตะโก วันนี้ ร้อนตับแล่บ ขนาดใกล้ทะเลน่ะเนี่ย
ร้อนชนิดที่ว่า ออกจากห้องแอร์ ใบหน้าร้อนผ่าวเลยครับ

วันนี้ตะโก ไม่ได้ตั้งใจรีวิวครับ เพียงแต่ว่า เมื่อปรุงเมนูนี้เสร็จก็นึกถึง สมาชิกที่ชอบกับเมนูนี้
ตะโก ซื้อมาเมื่อบ่ายสอง ราคาไม่แพงครับ 170บาท
เห็นว่าเป็นตัวเมียก็เลยอยากทาน จึงได้ซื้อมา  แล้วก็เอาไปต้มครับ
ต้มเสร็จนึกได้ ไม่มีกระเทียมนี่หว่า จะทำน้ำจิ้มพริกเกลือหรือซีฟูดส์คงไม่อร่อย
หิวก็หิว เพราะไม่ได้ทานอะไร?เลยทั้งวัน ยกเว้น กาแฟตอนเช้ากับสายๆ
ทำงานไปเพลินๆ ดันหิวขึ้นมา จึงเป็นที่มาเมนูนี้ครับ
ตะโก ชอบทานเมนูนี้ครับ ซื้อเค้าทานก็หายากเต็มทน ไม่ค่อยมีใครทำขาย ในร้านข้าวแกงก็มีแต่ปูตัวเล็กและไม่สด  ตามร้านอาหารก็ผัดไม่อร่อย ทำเองดีกว่า  อร่อยที่ซู๊ดสสสสสส

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 16:12:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com