Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคนชอบทาน แซลมอนรมควันค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ เพื่อนสามีมาทานข้าวที่บ้าน ลูกแพรเลยลงมือทำไก่ย่าง ส้มตำให้ทาน  แต่ยังหา starter ไม่ได้ เลยลองเอา Smoked Salmon มาลองประยุกต์ดูค่ะ

พอดีมีมะเขือม่วงเหลืออยู่ในตู้เย็น  เลยเอามารวมกันเลยค่ะ

ขออภัยนะคะ ไม่ได้ถ่ายตอนทำ เพราะมือเปื้อนมากค่ะ  เลยได้มาแค่รูปเดียว

ตั้งชื่อจานนี้ว่า

Wild Rocket Wrapped with Scottish Smiked Salmon on Roasted Aubergine, Served with Tangy Sweet Chilli Sauce.

ชื่อยาวไปหน่อย 555

จากคุณ : ลูกแพร แช่อิ่ม
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 00:58:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com