Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เส้นจันท์ vs. เส้นหมี่โคราช อะไรเหนียวนุ่มกว่ากัน และยี่ห้อไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้สนใจเรื่องผัดไทยเป็นพิเศษ ครั้งที่แล้วถามเรื่องสีของผัดไทย ครั้งนี้ขอถามเรื่องเส้นค่ะ คือว่าเส้นจันท์ที่ซื้อมาใช้ รู้สึกว่ามันจะเหนียวนุ่มไม่ค่อยประทับใจเท่่าไหร่ ไม่เหมือนกับที่ซื้อในร้านกิน ก็เลยอยากทราบว่าชาวก้นครัวใช้เส้นจันท์ยี่ห้ออะไรคะ ที่มันให้ความเหนียวนุ่มมากๆ

ได้ยินว่าเส้นหมี่โคราชก็ใช้ได้เหมือนกัน ก็เลยอยากจะถามชาวก้นครัวเช่นกันค่ะ ว่ามันถ้าใช้มันแทนเส้นจันท์แล้วจะได้ความเหนียวนุ่มมากกว่ากันมั๊ยคะ

ปล. ไม่แน่ใจว่าการที่เราผัดนานไปมีผลทำให้เส้นจันท์ไม่เหนียวนุ่มหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : alxan
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 13:24:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com