Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพลอยพอใจไชโย : เมนูลูกรัก " Butter milk star pancakes " เด็กๆ ช่วยแม่ทำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ก็ยังคงเป็นเมนูง่ายๆ สำหรับเด็กๆ อยู่นะคะ
ช่วงนี้มีอาหารลูกๆ มานำเสนอได้ทุกวัน เพราะสามีไม่อยู่บ้าน 1 อาทิตย์ค่ะ ก็เลยพอมีเวลามานั่งเขียน ย่อรูป และโพสต์ได้
เพราะถ้าพี่แกอยู่บ้านก็คงจะไม่ได้ทำแบบนี้ เพราะเดี๋ยวมีเคือง แถมโดนบ่นอีก หาว่าเอาเวลาสำหรับลูกมาทำเรื่องส่วนตัว อ่ะนะ ช่วงนี้มีเวลาก็เลยขอจัดเต็มเลยนะคะ อิิอิ

เมนูวันนี้เป็นอาหารเช้าค่ะ แพนเค้กนั่นเอง สูตรนี้ได้มาจากแม่สามีค่ะ
Butter milk Star Pancakes

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 14:38:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com