Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมนูบ้านๆ .. นานๆ ทำ.. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีพี่น้อง..เพื่อนๆ ชาวก้นครัวที่น่ารักทุกท่านจ้า

วันนี้ท้องฟ้ามืดครึ้ม..เพราะฝนตก ..จากที่วางแผนไว้ว่าจะไปไหน ทำอะไร ก็มีอันต้องยกเลิกไปก่อน .. ก็เลยแว๊บเข้ามาห้องก้นครัว ขอแปะผลงานทำกับข้าวและขนมแบบง่ายๆ ให้เพื่อนๆ ได้ชมกันจ้า

ก่อนนี้เป็นคนทำกับข้าวและขนมไม่เป็นเลยล่ะ ซื้อตลอดๆ จนย้ายมาอยู่ไกลบ้านเกิดนี่ล่ะค่ะ จึงได้เริ่มหัดเข้าครัว และต้องยกความดีให้กับคุณครูทุกท่านที่ห้องก้นครัวแห่งนี้ รวมไปถึงในบล็อกแก๊งค์ด้วยนะคะ  เราก็ตามไปเก็บความรู้ มาหัดทำนี่ล่ะจ๊า

วันนี้มีเมนูง่ายๆ แต่แซ่บเว่อร์ มานำเสนอนะคะ วิธีการทำอาจจะไม่ละเอียดนัก เพราะอย่างที่บอกไว้ว่ามือใหม่หัดทำจ้า..เครื่องปรุงก็ไม่ได้บอกสัดส่วนเอาไว้ เพราะตอนเราทำก็กะๆ ประมาณเอาเหมือนกันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 55 04:12:02

จากคุณ : tamsae
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 03:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com