Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณ Auntie Anne's สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี่นี้ผมไปทาน Prezzle ที่สาขาเซ็นทรัล พระราม 2 บริเวณชั้น 1 ตรง Prima Gold ผมพิการครึ่งซีกขวา ผมสั่ง Sour Cream & Onion พร้อมกับน้ำมะนาวแสนอร่อย คือผมกินค่อนข้างมูมมาม (เนื่องจากบริเวณปากไม่มีความรู้สึกไปครึ่ง หนำซ้ำใช้มือเดียวด้วย) เลยขอกระดาษมา 3 แผ่นครับ ทีนี้พอเริ่มกินมันก็ต้องใช้มือเดียวฉีก พอดี ผจก. (มั๊ง) ผู้หญิง (ใส่เสื้อสีฟ้า) คงเห็นผมกินแล้วคงลำบาก (แต่อร่อย) อาสาไปตัดแบ่งให้ครับ ผมซึ้งมากครับที่ยังมีคนใส่ใจเรื่องเล็กๆ น้อยๆ พอให้คนพิการอย่างผมอยู่ในสังคมได้ง่ายขึ้น เพราะเวลาไปกิน Food Court ยังมีคนแย่งที่นั่ง (เห็นโต๊ะว่าง เดินไปไม่ทัน 555) เวลาเข้าห้องน้ำ "คนพิการ" ดันมีทั้ง ตุ๊ด กะเทย ผู้หญิง (ที่กล่าวมาขอย้ำว่าบางคน) มาแย่งซะงั้น

แก้ไข ผมชมเชยเค้าในเวบไซค์แล้วครับ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 55 18:23:25

จากคุณ : torsuriya
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 18:13:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com