Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไหว้พระขอพร..ตะลอนเที่ยวตลาดนัด วัดสะตือ.. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวก้นครัวทุกคน..เมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมาน้องไปไหว้พระขอพรที่วัดสะตือ อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา มาค่ะ..วัดสะตือนี้ คือวัดที่
หลวงปู่โต หรือ สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) ท่านได้สร้างไว้ เมื่อสมัย ร.5 ท่านได้สร้าง หลวงพ่อโต พระพุทธไสยาสน์ พระนอนที่ใหญ่ที่สุดของไทยเอาไว้ด้วยค่ะ ซึ่งขณะนี้ กำลังอยู่ในช่วงบูรณะปฏิสังขรณ์หลวงพ่อโตค่ะ..เนื่องจากน้ำท่วมหนักเมื่อ ปี 53 และ 54 ที่ผ่านมา

หากข้อมูลผิดพลาดไป ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ เพราะน้องอ่านมาจากที่วัดแบบคร่าวๆ หน่ะค่ะ

จากคุณ : มณีรินค่ะ
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 55 21:24:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com