Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำเชื่อมเชอรี่สำหรับผสมโซดา หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วยี่ห้ออะไรอร่อยสุด ติดต่อทีมงาน

พอดีเพิ่งไปทาน เชอรี่โซดาโฟร์ทที่ร้าน Greyhound Cafe แล้วชอบมาก อยากลองทำเองที่บ้าน เห็นส่วนผสมเค้ามีแค่ โค้ก + น้ำเชื่อมเชอรี่ แล้วก็ไอศรีมวนิลา

เลยอยากทราบว่า มีใครพอจะทราบมั๊ยครับ ว่าอย่างที่ Greyhound เค้าใช้น้ำเชื่อม กับไอศรีมยี่ห้ออะไร

พอดีลองหาในเน็ต เห็นมีเว็บนึงขายน้ำเชื่อมยี่ห้อโทรานี่ สั่ง online ได้ แต่ไม่รู้ว่าเป็นยังไง อร่อยรึเปล่า เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่ามีใครเคยซื้อยี่ห้อนี้มาทานมั๊ยครับ เป็นยังไงบ้าง หรือ พอจะมียี่ห้ออะไรแนะนำอีกมั๊ย แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : se7o1
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 22:50:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com