Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออวดขนมปัง(ที่ทำสำเร็จ)ก้อนแรกในชีวิต+สตอเบอร์รี่ชอตเค้กค่ะ ติดต่อทีมงาน

พูดตรงๆ ขออวดเลยละกันค่ะ ไม่อ้อมค้อม

แบบว่าดีใจมากกกกกกกที่ทำขนมปังสำเร็จ หลังจากทำทิ้งๆ มา 2 รอบ  อุตส่าห์ไปถอยเครื่องทำขนมปังมา ก็ต้องใช้ให้คุ้มซะหน่อย จริงมั้ยยยย

สูตรโมได้มาจาก คุณดาวจ๋า ขอบคุณคุณดาวจ๋ามา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2010/08/D9545195/D9545195.html

ครั้งแรกลองทำแบบไม่ใส่ไส้ เพราะกะว่าถ้าไม่ดี ทิ้งก็ไม่เสียดาย แป้งนวดเสร็จออกมาแฉะเชียว เลยเอาแป้งนวลทาๆ สงสัยมันส์ไปหน่อย ทาเยอะ  ปรากฎว่าไม่ดีตามคาดจริงๆ แข็งโป๊ก  ร้อนตูดตำเชียว หน้าตาดูดีนะ แต่ถ้าได้หงายตูดมาเชียว นึกว่าไปคลุกถ่านที่ไหนมา  ทิ้งค่ะทิ้ง แบบไม่เสียดายเลย ไม่กล้าเอารูปมาอวดนะค่ะ อายค่ะอาย

คราวนี้ปรับใหม่ ใส่ของเหลวพอประมาณ กะรอดูว่าจะแป้งจะแฉะจนนวดไม่ได้แบบคราวแรกหรือเปล่า พอมันนวดไปสักพักค่อยใส่เพิ่ม กะเอาด้วยสายตา (ทำยังกะโปร)  ปรากฎว่าออกมาดี ไม่แฉะ โรยนวลนิดหน่อยก็ปั้นได้ละ

เลยลองใส่หมูหยองดู อิอิ เผื่อออกมาอร่อย  

หน้าตาหนูดูดีไหมค้าา

จากคุณ : Miss Suika
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 16:40:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com