Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...+++...+++...ขอคำแนะนำด้วยจ้า..เรื่องตีครีมชีส..ใส่เจลาตินแล้วเป็นเม็ดๆ...+++...+++... ติดต่อทีมงาน

เมื่อกี๊ลองทำชีสเค้กแบบไม่อบค่ะ  ขั้นตอนที่ตีครีมชีสจากนั้นใส่น้ำตาล
ตามด้วยวิปปิ้งครีม ตีจนเนียนสักครู่ เราก็ใส่เจลาตินลงไปตีด้วย ..
สุดท้ายได้ครีมชีสที่เนื้อเนียนดีแต่แทรกด้วยเม็ดเจลาตินเล็กๆ เต็มเลยค่ะ

-เจลาติน..เราตักใส่ถ้วยเล็กละลายในน้ำเย็น คนๆ แล้วเทใส่โถตี
ผิดวิธีตรงนี้ใช่ไหมคะเนี่ย..??  

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
1.ครีมชีสที่ได้มา..แบบเป็นเม็ดๆ นี้ ทานได้ไหมคะ .. ?
2.นำไปประยุกต์เป็นเมนูอื่นได้บ้างหรือเปล่าคะ ..?
3.รบกวนช่วยแนะนำวิธีการใช้ผงเจลาตินที่ถูกต้องด้วยนะคะ

----ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบด้วยค่ะ----

ป.ล.ครีมชีสที่ตีแล้วตอนนี้ตักใส่กล่องเก็บไว้แล้วค่ะ ..เลิก..พับโครงการ..
เป็นอันว่าอกหักจากเมนูนี้ .. แต่เราก็แอบเสียดายอ่ะ  แง๊!

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 55 12:29:20

จากคุณ : tamsae
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 06:43:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com