Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารราคาแพงกับเจ้าของร้านเห็นแก่ได้ งานกาชาด ติดต่อทีมงาน

เรื่องอาจจะยาวนิดหนึ่งนะคะ แต่ขอบ่นหน่อยคะไม่ไหวจริง

เมื่อวันอาทิตย์(1 เม.ย.)เรากับครอบครัวไปเที่ยวงานกาชาดกัน ตอนกำลังจะกลับออกจากงานแม่ชวนทานอะไรก่อนในงานจะได้ไม่ต้องแวะกินที่ไหนอีก ครอบครัวเราเลยแวะกินที่ร้านๆหนึ่งตรงใกล้บริเวณทางออก

ร้านจะเป็นเต็นที่รวมหลายๆร้านในบริเวณเดียว(น่าจะเป็นเจ้าของเดียวกัน)ขายพวกขนมจีน,ก๋วยเตี๋ยว,หอยทอด...

แม่กับเราก็สั่งขนมจีนน้ำยาป่า ส่วนพ่อเราสั่งเกาเหลากับข้าวเปล่า ไม่เอาน้ำเพราะได้มาจากสอยดาวเยอะมากๆ

ตอนระหว่างรอพ่อกินเสร็จก็ได้ยินเสียงผู้ชาย(น่าจะเป็นเจ้าของร้าน)ตะโกนว่าให้เก็บและดูแลมือถือตัวเองดีทางร้านไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น พร้อมกับบ่นกับผู้หญิงอีกคน(น่าจะเป็นภรรยา)ว่ารับผิดชอบไม่ไหวหรอกวันๆลูกค้าเยอะดูแลไม่ไหว

เราก็นึกว่ามีคนมาถามหามือถือตัวเองแล้วไม่เจอ  แต่....ไม่ใช่จ๊ะ ซักพักลูกน้องเค้าตะโกนขึ้นมาว่าใครลืมมือถือไว้พร้อมทั้งชูมือถือขึ้นมา เป็นมือถือสีขาว ปลอกสีชมพูมีหูกระต่าย เจ๊เจ้าของรีบไม่คว้ามือถือจากมือลูกน้องลงมา แล้วพูดว่า เอามานี่เดี๋ยวเจ้าของเค้ามาเอาจะได้คืนเค้าไป

เหมือนจะเป็นเรื่องปกติไช่มั้ยคะ แต่เรื่องยังไม่จบค่ะเค้ารีบส่งมือถือให้ลูกชายวัยประถม ลูกชายเค้าก็เอามากดๆเล่น ซักแป๊ปเดียวคนพ่อมากระซิบอะไรไม่รู้กับลูกสาว แล้วลูกสาวก็คว้ามือถือมาจากน้องชายแล้วก็พูดกับน้องชายว่า กดเล่นทำไมปิดเครื่องดิ แล้วเค้าก็ปิดเครื่องแล้วรีบเก็บใส่กระเป๋าไป

เราก็อึ้งไปกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นแต่ก็ไม่รู้ว่าจะช่วยยังไงคะ พอพ่อทานข้าวเสร็จก็เรียกเก็บเงินทั้งหมด130 บาทคะ

ขนมจีน(เส้นนี้น่าจะน้อยกว่าครึ่งจับ)40 บาท เกาเหลา(มีแต่เศษหมู) 30 บาท และ ข้าวเปล่าจานละ 20บาท (เน้น  ข้าวเปล่าๆปริมาณน้อยมากๆแต่ราคาแพงเวอร์)

เราเดินออกมากับพ่อแม่พร้อมอาการเซ็งๆ อาหารก็ไม่อร่อย กินก็ไม่อิ่ม ราคาก็แพง เจ้าของราคายังแอบซุกมือถือที่ลูกค้าลืมเอาไว้อีก ไม่รู้ว่าเจ้าของจะได้คืนรึเปล่า

ปล. นี้เป็นกระทู้แรกที่เราเขียนคะ ไม่เคยเขียนเลยถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะคะ

จากคุณ : aungwara_bd
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 21:42:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com