Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...."มะม่วงชีสพาย"...ขนมง่ายๆ..ไม่ต้องอบ..อร่อยได้ชื่นใจมั๊กมาก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ....

วันนี้มีสูตรขนมอร่อยๆ...ทำง่ายๆไม่ต้องใช้เตาอบมาฝากกันค่ะ

ช่วงนี้อากาศยังคงร้อนอบอ้าวมากมายเหมือนเดิม
ยามบ่ายได้ขนมอร่อยๆ...เย็นๆเข้าปากสักนิด...ก็สามารถทำให้อารมณ์ดี
คลายร้อนไปได้บ้างนะคะ

ปกติ...ทิพย์เป็นคนไม่ค่อยโปรดปรานมะม่วงสุกสักเท่าไร
นอกจากกินกับข้าวเหนียวพอได้...แต่ให้กินเพียวๆเลย...ไม่กินค่ะ
มันเหมือนตอนสมัยเด็กๆ...กินมันมามากจนเอียนนะคะ
สมัยก่อนหิวขนมไม่มีอะไรให้กินก็มะม่วงสุกนี่ล่ะค่ะ...ดูดเม็ดอร่อยนักแล..5555+

ประจวบเหมาะช่วงนี้เจอะเจอมะม่วงน้ำดอกไม้สวยๆเยอะ
แล้วไปเจอสูตรดีๆ...ที่
พี่ Guzzie แห่ง ยุวระกา อะคาเดมี

นำมาแบ่งปัน....ทิพย์เลยลงมือทำ

ผลปรากฎว่า อร่อยถูกใจเลยค่ะ

เนียนๆนุ่มๆ..หอมๆ..มะม่วง หม่ำแล้วชื่นใจ..เลยนำมาแบ่งปันค่ะ

เพราะยังไม่เคยลืมบุญคุณ ห้องก้นครัว แห่งนี้
ที่สอนให้ทิพย์ทำขนมเป็น

สูตรไหนแชร์ได้บอกได้ยินดีเสมอค่ะ
สูตรไหนไขว้คว้า...หาเวลาเสริมความรู้ด้วยตัวเองโดยการไปลงเรียน
ก็คงต้องให้เกียรติเจ้าของสูตรรวมถึงอาจายร์ผู้สอนนะคะ
หวังว่าเพื่อนพี่น้องทุกคนในนี้คงเข้าใจ...เพราะในครั้งที่ผ่านๆมา
ทิพย์นำบรรยากาศการเรียนมาแบ่งปัน...มักมีคำถามเรื่องขอสูตรเสมอ
ซึ่งบ้างครั้งก็โดนตัดพ้อบ้าง...มีอารมณ์น้อยใจบ้างเหมือนกัน
เพราะที่นำมาแชร์ก็เพียงเพื่ออยากแบ่งปันในสิ่งดีๆที่ได้ไปพบเจอมาเพียงเท่านั้นเองค่ะ..ใครที่มีโอกาสก็ควรแสวงหาความรู้ใส่ตัวนอกบ้านบ้าง
หากเพียงรอให้ความรู้มาเยือนถึงบ้านส่งต่อกันถึงมือ...มันก็คงไม่ได้มีง่ายๆและบ่อยครั้งหรอกนะคะ

เอาล่ะเพ้อเจ้อมามากล่ะ...อิอิ
มาลงมือกับขนมง่ายๆกันเลยค่ะ

จากคุณ : สาววิเศษ
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 20:43:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com