Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม เตาอบ และการอบเค้ก คุกกี้ ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมสอบถามหน่อยอ่ะครับ ขอความกรุณา ให้มือใหม่หน่อย

1. เตาอบที่มีหลายชั้น เวลาอบ มันจะต้องวางตรงไหนอ่ะครับ (มี 3 ชั้น)
2. ใช้ถาด หรือ ตะแกรง เวลาอบครับ
3. เวลาอบ ตามสูตร หรือ อะไรก็ตามแต่ บอกแต่อุณหภูมิ แต่ผมสงสัยว่า มันมี ไฟบน, ไฟล่าง, ไฟบน/ไฟล่าง แต่ละประเภท ใช้ไฟอะไรในการอบครับ
4. ที่วัดอุณหภูมิ เห็นหลายท่าน บอกว่า จำเป็นมาก เพราะ จะได้อุณหภูมิ ที่ถูกต้อง ถามว่า เราหาซื้อได้ที่ไหน และเอาไปว่างไว้ในเตาเลยหรือครับ และมันจะวางตรงไหนอ่ะครับ (ใช่ล่างสุด หรือเปล่า แต่มันมี แท่งเหล็ก 2 แท่ง ที่เป็นตัวนำความร้อน แล้วเอาไปวางตรงนั้น มันจะเป็นอุณหภูมิ ที่ถูกต้องหรือครับ)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Saint J
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 17:32:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com