Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อ KitchenAid Pro 5 plus หรือ 600 มาทำขนมปังดีมั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

อยากได้เครื่องตีเพื่อมาทำขนมปังค่ะ กำลังดูๆ KitchenAid รุ่น Pro 5 plus กับ 600 อยู่ เพราะจากที่หาข้อมูลมาก็เห็นว่าความสามารถของเครื่องสามารถทำขนมปังได้ แต่เคยเมล์ไปถามเว็บนึงในไทยที่เค้าขายอยู่เห็นว่ายี่ห้อนี้ไม่ได้ออกแบบมาเพื่อทำขนมปัง เค้าเลยไม่แนะนำ แต่เท่าที่หาข้อมูลจากผู้ใช้ในอินเตอร์เน็ตก็เห็นว่าใช้ได้ดี และก็เคยถามเพื่อนที่ทำขนมปังและขนมบ่อยๆ เค้าก็บอกว่าโอเค เคยดูยี่ห้ออื่นอย่าง Kenwood แต่รู้สึกจะแพงกว่า ยี่ห้อไทยๆก็รูปทรงไม่สวยดูอุตสาหกรรมเกินไป อยากให้เพื่อนๆก้นครัวช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าถ้าเป็น KA เอารุ่นไหนดีกว่า และถ้าไม่ใช่ KA ควรซื้อยี่ห้ออะไรดีคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หัวใจสีขาวกับน้องเน่าสุดเลิฟ
เขียนเมื่อ : วันจักรี 55 23:50:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com