Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<REVIEW> SUSHI MASA ความอร่อยที่คุ้มค่า :)) ติดต่อทีมงาน

หนึ่งในร้านซูชิที่กลายเป็นร้านประจำของใครหลายๆคน
หนึ่งในร้านซูชิที่ใครได้ลองครั้งแรกก็อดไม่ได้ที่จะไปซ้ำ
นั่นก็คือร้าน Sushi Masa
ก้นครัวน่าจะคุ้นเคยกันดีค่ะ

ร้านนี้ตั้งอยู่บริเวณซอยโรงแรมเอเชีย ลงรถไฟฟ้าราชเทวี
เดินเข้าซอยไปนิดเดียวค่ะ

ถ้าไม่อยากรอคิวนานก็ควรไปวันธรรมดาที่ไม่ใช่วันหยุด
เพราะจะคนเยอะค่ะ

ร้านนี้เป็นร้านซูชิตามสั่ง ไม่ใช่บุฟเฟ่
ราคาก็แตกต่างกันไปตามวัตถุดิบที่สั่งค่ะ
แต่ราคาไม่สูงมาก คุ้มค่ากับคุณภาพแน่นอนค่ะ

เนื่องจากหม่ามี๊ได้เล็งร้านนี้ไว้นานแล้วอยากจะลิ้มลองซักครั้ง
คราวก่อนเคยมาแล้วต้องรอคิวนานมาก เลยเปลี่ยนไปทานร้านอื่นค่ะ
วันนั้นลูกชายอยากทานพอดี และคนไม่เยอะรอแป๊ปเดียวก็ได้เข้า
เลยมีโอกาสไปลองกันค่ะ

ก่อนไปนี่ลูกชายท่าจะเห่อ ท่องเมนูไปอย่างดีว่าอะไรราคาเท่าไหร่
และจะสั่งอะไรบ้าง วางแผนกันสนุกสนานค่ะ
หม่ามี๊คาดว่าคงจำได้แม่นกว่าเนื้อหาที่จะสอบอีกค่ะ

+++++++++++++++++++++++++

มาถึง เราก็เลือกนั่งบริเวณเคานเตอร์ จะได้เห็นเชฟทำชัดๆ
ซักครู่ก็จะมีพนักงานนำถั่วเคลือบวาซาบิมาให้
ส่วนตัวชอบนะคะ ลูกชายก็ชอบเพราะชอบวาซาบิอยู่แล้ว
จากนั้นก็สั่งน้ำ ซึ่งเราเลือก ชาเขียวเย็นค่ะ แก้วละ 20 บาทรีฟิล
แล้วก็จะมีพนักงานนำจานมาวาง พร้อมใส่โชยุมาเรียบร้อย

จากคุณ : kornmitra
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 55 19:59:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com