Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้สูตรข้าวต้มหมูที่อร่อยๆ หอมๆ ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีจะหัดต้มข้าวต้มหมูสับให้ลูกกินครับ จำได้ว่า เคยกินข้าวต้ม อยู่ที่นึง ไม่แน่ใจแล้วครับว่่าที่ไหน เป็นข้าวต้มหมูอร่อยมากครับ เนื้อข้าวไม่แข็งเป็นเม็ดๆ แต่ก้ไม่เละมากเกินไป น้ำก็หวาน กำลังดีเรียกว่าตักกินได้เลย ไม่ต้องปรุงเลยครับ ในข้าวต้มมีใส่คึ่นช่าย มีผักต่างๆชิ้นเล็กๆ และที่สำคัญ มีใส่ผักชิ้นเล็กๆ สีน้ำตาลคล้ายไชโป๊ว (แต่ไม่ใช่) รสชาติเค็ม มีใส่กุ้งแห้งด้วย และที่่สำคัญคือพอเปิดหม้อออกมา มีน้ำมันลอยอยู่หน้าข้าวต้มนิดๆ ด้วย จำได้ว่า ตักกินไปเกือบ 5 ชามแนะ จากที่บรรยายมาทั้งหมด ไม่รู้ว่าใครมีสูตรประมาณนี้บ้างไหมครับ จะได้ไปหัดทำ และต้มให้ลูกสาว ลูกชายกินครับ (ผมทำกับข้าวไม่ค่อยเป็นครับ นอกจาก ทอดไข่ และทอดหมู)

จากคุณ : คนแน่แน่วเท่านั้นผู้ชนะ
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 20:26:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com