Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### กล้วยแขกคุณยาย@หัวหิน ### ติดต่อทีมงาน

สุดสัปดาห์ที่แล้ว ผมได้แวะไปหัวหิน..คนเยอะมากกก (แต่อาทิตย์นี้คง..ไม่อยากจะนึก)
ระหว่างไปกินอาหารเช้าแถวๆร้านโจ๊ก ต้มเลือดหมู กาแฟ เจ้าดังตอนเช้า....(ดังจากอะไรผมก็ไม่รู้) เลี้ยวไปจอดรถตรงหน้าร้านเซเว่นฯ พอลงรถ..ไปเจอคุณยายคู่นึง(คุณยาย2คนนะครับ..ไม่ใช่ตากะยาย:) แกขายกล้วยแขก หรือกล้วยทอดนั่นแหล่ะครับ(ไม่รู้จริงๆต้องเรียกอะไร) เลยเข้าไปคุยกะแก แกน่ารักทั้งคู่เลยครับ..ยิ้มแย้ม แจ่มใส ใจจริงก็ไม่ได้อยากกินหรอกครับ ผมอยากช่วยอุดหนุนแกน่ะ แป้งที่แกใช้ทอด จะออกขาวๆหน่อยครับ.. ไม่เข้มเหมือนที่เคยๆกิน และก็จะมีถั่วลิสงผสมอยู่ในแป้งด้วย... อร่อยดีนะครับ เพราะการกินอะไรที่ไม่คาดหวังมันจะอร่อยกว่าคาดหวังแล้วไปกินจริงๆแล้วผิดหวัง(งงมั้ย)  โดยเฉพาะหลายๆร้านในหัวหิน... - -"

ยังไงเพื่อนๆ ใครไปแถวนั้น ก็ช่วยกันไปอุดหนุนแกกันหน่อยนะครับ... ผมไม่เคยกินกล้วยแขกจิ้มนมเจ้าดังหัวหิน (เพราะคงไม่อดทนต่อคิวขนาดนั้น) แต่ผมว่ากล้วยแขกของคุณยายก็อร่อยดีทีเดียว(ไม่แพงด้วย)
แต่ที่สำคัญที่สุด...ผมสนับสนุนคนที่ทำมาหากิน แก2คนอายุก็มากแล้ว ควรจะมีลูกหลานเลี้ยงดู.. แต่แกก็ยังมายืนทอดกล้วยอยู่.. (แกไม่ได้ดูน่าสงสารนะครับ อย่าเข้าใจผิด แกดูน่ารักต่างหาก:) สวัสดีปีใหม่ครับ... ^^

จากคุณ : November chicken
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 55 23:42:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com