Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ^ ^ *** HUA SENG HONG: Central Rama 2 *** ^ ^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันเนาค่ะ สาวน้อยประแป้ง

วันนี้ก็เป็นวันหยุดวันที่สองของเทศกาลสงกรานต์ประจำปี 2555 นะคะ ปืนฉีดน้ำ ช่วงเทศกาลอย่างนี้ เพื่อน ๆ ชาวก้นครัวทำกิจกรรมอะไรกันบ้างหรือเปล่า ปรัซซี่ก็อยู่ในกรุงเทพฯค่ะ ตอนแรกก็ว่าจะออกไปข้างนอกกับพี่สาว คุณแม่ไม่อยากไปค่ะ อากาศร้อน แต่คุณแม่เปลี่ยนใจบอกว่าจะไปด้วยในตอนเช้า ซึ่งก็ไม่มีปัญหา เลยไปเดินเล่นและไปทานอาหารที่เซ็นทรัลเวิร์ดกันค่ะ แพลบๆ ว่าแต่...ต้องรอไปอีก 3-4 คิวก่อนจะได้ลงกระทู้นะคะ ฮาฮา

ร้านที่จะพาไปวันนี้เป็นร้านอาหารจีนในห้างที่เคยพาคุณแม่ไปทานเมื่อ 10 กว่าปีมาแล้ว คือตั้งแต่ห้างเซ็นทรัลพระราม 2 เปิดใหม่ ๆ ค่ะ แต่บริการไม่ดีเท่าไหร่ ทั้งคุณแม่และปรัซซี่เลยไม่ได้ทานเลย หยุดยาว 4 วันสัปดาห์ก่อนปรัซซี่ปวดบ่ามาก ไปนวดคอบ่าไหล่ ไม่ได้ทานอะไรเลยตั้งแต่เช้า ว่ากันว่าท้องอิ่มไปนวดจะไม่ดี คือน่าจะจุกเลยดื่มน้ำและออกไปนวดเลยค่ะ ถึงร้านสิบโมง นวดเสร็จเที่ยงนิด ๆ กว่าจะไปถึงห้างก็เกือบบ่ายแล้วจริง ๆ อยากกินอาหารญี่ปุ่น ร้านที่มีอยู่ก็มีแต่ฟูจิกับเซ็น แต่ละร้านก็คิวเพียบ เซ็งค่ะ...เลยเดินไปเดินมาเห็นร้านนี้ว่างอยู่ อ่ะ..ไหน ๆ ก็ไหน ๆ ลองเข้าไปชิมซักหน่อย ไม่ได้กินมานานแล้ว

ภัตตาคารฮั่วเซ่งฮง สาขาเซ็นทรัลพระราม 2
ที่อยู่:ชั้น 4 ฝั่งเซ็นทรัลใกล้ Power Buy และ B2S เลขที่ 128 ม. 6 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม 10150
โทรศัพท์:  02-8724352-3
เปิดทุกวัน:  11:00 น. - 21:00 น.

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 22:19:52

จากคุณ : ปรัซซี่
เขียนเมื่อ : วันเนา 55 22:19:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com