Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสูตรไก่ทอดทุกชนิดครับ (น้อยใจผู้ผลิต ทำเองก็ได้) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันสงกรานต์ ครับผม

ก็มาขอสูตรไก่ทอด ครับ ผมชอบกินไก่ทอด และก็ไก่ย่างมาก แต่ทำไม่เป็น

ปกติก็กินไก่ย่างครับ แต่เขามักย่างไหม้ โดยเฉพาะตรงหนัง ที่เป็นส่วนที่ผม
ชอบด้วย ก็เลยไม่ค่อยได้กิน

ต่อมาก็ ไก่ทอด KFC ครับ กินบ่อย แต่ก็น้อยใจอีกเช่นกัน
พอเห็นผมมาคนเดียวแล้ว สั่ง 2 ชิ้น มักจะได้ ปีก หรือ ไม่ก็น่อง
มาให้ทุกที  น้อยใจอีกเช่นกัน

มาล่าสุด ของโปรด กินมันทุกวัน ปีกไก่รมควัน CP  7-11 สั่งมา
เนี่ยเหมือนเพื่อผมคนเดียว คือ กินวันละซอง (ขั้นต่ำ)

แต่เมื่อกี้ พึ่งกินไป ผมรู้สึกว่า ปีกเล็กลงแบบเห็นได้ชัด
งอน

ท้ายสุดผมก็คิดว่า ทอดกินเองมันเสียเลยดีกว่า ขนาดไก่ก็ไปเลือกเองได้
และน่าจะถูกกว่าซื้อ แล้วมาเวฟ แต่จะอร่อยกว่าไหม อันนี้ ก็ต้องขอสูตรไก่ทอด
จากทุกท่านเนี่ยแหละครบั

วันนั้นไปงานแต่ง โต๊ะจีน ออเดิฟ กินไก่ทอดอันเล็ก ๆ ส่วนนั้นเขาเรียกอะไรครับ
พอดีซี้เจ้าภาพ เลยขอมากินหลายชุดเลย ชอบ ๆ
เหมือนเคยเจอเมนูนี้ในร้านนึง เขาเรียก ไก่คั่วเกลือ ชอบครับ

ไงก็ขอสูตรเลยแล้วครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : พ่อมดกระป๋อง
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 03:53:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com