Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพลอยพอใจไชโย : วันนี้มีมูสเค้กแบบไม่ใส่ไข่ในมูสมาฝากค่ะกับ " Triple chocolate Mousse Cake " ติดต่อทีมงาน

ครัวพลอยพอใจไชโย : วันนี้มีมูสเค้กแบบไม่ใส่ไข่ในมูสมาฝากค่ะกับ " Triple chocolate Mousse Cake "

สวัสดีค่ะ วันนี้มีมูสเค้กมาฝากค่ะ เป็นเพราะสามีต้องไปต่างเมือง 1 อาทิตย์ พอตอนที่ใกล้จะกลับบ้านก็มีเสียงโอดครวญมาตามสายว่าอยากกินช็อคโกแล็ตมูสเค้กเหลือเกิน ช่วยทำให้กินหน่อย

งานเข้าล่ะสิคะทีนี้ ไม่เคยทำมูสเค้กกับเขาเสียด้วย เปิด internet หาสูตรกันยกใหญ่ แล้วก็มาลงตัวที่สูตรการทำมูสของคุณ Nigella Lawson คนสวยค่ะ
เพราะไม่ต้องใช้ไข่ดิบๆ ในการทำเค้ก  โดยปอนด์ใช้สูตรของเขาทำ Chocolate Mousse กับ Mocha Mousse ค่ะ (Mocha Mousse ใช้ส่วนผสมของพี่ฉวี ( Tristy) ค่ะ )

แต่ในส่วนของ White Chocolate Mousse เนี่ย เนื่องจาก มาร์ชแมลโลว์หมด ก็เลยต้องใส่เจลาตินแทน ก็เลยเข้าไปศึกษาวิธีทำจากบล็อกของพี่ฉวี ( Tristy) ค่ะ

และนี่คือรูป Triple Chocolate Mousse Cake ที่ปอนด์ทำค่ะ
มูสเข้มข้นช็อคโกแล็ตมากๆ เหมาะสำหรับคนที่ชอบช็อคโกแล็ตค่ะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 15:45:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com