Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พาไปกินกุ้งแม่น้ำ อยุธยา แนะนำร้านไหนดี ร้านไหนอร่อย ราคาเป็นไง ลองร้านต้นน้ำริเวอร์วิว ติดต่อทีมงาน

เหมือนทุกปี ในหน้าเทศกาลอย่างเช่นสงกรานต์ปีนี้ ผมไม่ค่อยชอบไปเที่ยว-พักตามสถานที่ท่องเที่ยวต่างจังหวัด เพราะไม่อยากไปแย่งกันกิน แย่งกันเที่ยว แถมรถยังติดอีก

ในระหว่างวันหยุดนี้ ผมก็เลยหาสถานที่ใกล้ๆ ขับรถไปทานอาหารอร่อยๆ แล้วก็กลับบ้าน ในวันนี้ผมเลือกที่จะไปทานกุ้งแม่น้ำที่อยุธยา เพราะได้ยินกิติศัพท์เลื่องลือมาว่า กุ้งแม่น้ำที่นั่นตัวใหญ่ สด อร่อย (แต่ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน)

ในกระทู้นี้ ถือว่าผมบอกเล่าและวิจารณ์ละกันนะครับ ไม่ใช่กระทู้แนะนำ เพราะถ้าแนะนำ..ก็หมายถึงว่าผมไปทานมาแล้วหลายที่ เปรียบเทียบแล้วแนะนำว่าที่ไหนดี แต่นี่ไม่ใช่ ผมแค่เลือกจากข้อมูลในเว็บ แล้วตรงไปหาเลย ไม่ได้เปรียบเทียบกับอะไร จึงออกตัวว่า..เป็นการบอกเล่านะครับ

อ้อ..ผมเชื่อว่ากระทู้แนะนำอาหาร ความสำเร็จอยู่ที่เมื่ออ่านแล้ว คนอ่านต้องน้ำลายไหล อยากไปทาน และสามารถเดินทางไปทานอย่างนั้นได้โดยสะดวก (ข้อมูลละเอียด ครบถ้วน) ลอง comment ดูนะครับว่าผมทำสำเร็จหรือเปล่า)

จากคุณ : thaitanaka
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 17:23:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com