Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) ของกินข้างทางภูเก็ต ฟาติมะ หมากปรก (เจ้าเก่าสนามบิน) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

เนื่องจาก จขกท เป็นคนภูเก็ต และ เห็นเพื่อนเพื่อนมักจะถามถึงร้านอร่อย ในภูเก็ตอยู่บ่อยบ่อย แต่เท่าที่ดูกระทู้มานาน มักจะไม่ได้มีการแนะนำร้านที่เป็นข้างทาง ราคาไม่แพง และ อร่อย ที่คนพื้นที่ ยังแวะเวียนกินกันอยู่เสมอซักเท่าไหร่

จขกท เอง ไม่ค่อยมีเวลา เพราะมีลิงน้อย สามขวบ ต้องดูแลเอง เลยพยายาม เท่าที่พอจะทำได้ รีวิว ร้านอาหารทานง่าย อร่อยอร่อย ให้เพื่อนเพื่อนได้เป็นทางเลือกให้มากที่สุดนะค่ะ

ร้านแรกที่จะแนะนำในวันนี้ เป็นร้านที่ ใครเคยทำงานเกี่ยวข้องกับสนามบินภูเก็ตเมื่อซัก สิบกว่าปีที่แล้ว ต้องรู้จัก ร้านข้าวหมก และ ซุปหางวัวหน้าสนามบิน ร้านนี้เป็นอย่างดี

เมื่อซัก เกินห้าปีนะ จขกท ว่า หมะและปะเจ้าของร้านได้ย้าย ร้านมาเปิดติดถนนใหญ่ เทพกษัตรี ทางขาเข้าเมือง ติดกับมัสยิดหมากปรก  ร้านหาง่าย มากมาก เพราะเป็นเส้นเข้าเมืองภูเก็ตเส้นหลักนะแหละค่ะ

ร้านนี้เหมาะกับเพื่อนเพื่อนที่พักแถบ
1.Marriott
2.Renaissance
3.Holiday Inn Maikhao
4.Centara ไม้ขาว
5.เพื่อนเพื่อน ที่จะเดินุทาง ไปพังงาในตอนระหว่างเช้าถึงเที่ยง

6.เพื่อนเพื่อนที่เดินทางเข้าภูเก็ต ก่อนเวลาเที่ยง เพราะหลังจากนั้นมันจะหมดนะค่ะ
7.เพื่อนเพื่อนที่ พึ่งถึงภูเก็ตตอนเช้า แล้ว รับรถเช่าที่สนามบินเลย ถามเด็กส่งรถเลยค่ะ ว่าอยากขับออกทางสนามบินเก่า ออกมาแป้ปเดียวก็จะเห็นร้านเลย

เอาละเร่ิมกันเลย

แก้ไขเมื่อ 17 เม.ย. 55 16:24:14

จากคุณ : รักคนอ้วน
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 15:26:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com