Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Cake Pops!!!!!!!!!!!!!!! อยากอวดค่ะ ช่วงนี้กำลังบ้าทำเค้กป็อป อิอิอิ + เอาไอเดียการทำเค้กป็อปเป็นของขวัญมาฝากค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

ไม่ได้ตั้งกระทู้ที่ก้นครัวนานมากแล้ว วันนี้ขอตั้งซักกระทู้นะคะ

ช่วงนี้เราได้ทำเค้กป็อปเป็นของขวัญวันเกิดบ่อยๆอ่ะค่ะ มันง่ายดี แถมน่ารักด้วย

ทำแล้วเพลิน แต่มันมาติดตรงที่จะจัดแต่งยังไงดีอ่ะสิ

เราก็หาวิธี ลองนู่น นี่เรื่อยๆ ก็ออกมาโอเคเลยค่ะ เลยเอามาแชร์เป็นไอเดียให้คนที่สนใจอยากทำนะคะ

วิธีทำเค้กป็อปเราไม่ลงให้นะคะ มันง่ายไป อิอิอิ คือเอาไว้วันหลังทำอีกจะถ่ายรูปวิธีทำมาฝากนะคะ

คร่าวๆคือคือเราใช้เค้กอะไรก็ได้ที่เราชอบ เราลองมา 3 เค้ก ที่เจ๋งสุดอร่อยมากคือ เค้กช็อคสูตรช็อคหน้านิ่มอ่ะค่ะ

+ ฟรอสติ้ง ที่เราใช้ทุกครั้งคือ ครีมชีสฟรอสติ้งค่ะ ทำแบบง่ายๆด้วย ไม่ได้ชั่ง ไม่ได้ตวง ชิมๆเอา เราใช้ ครีมชีส + เนย ตีให้เข้ากัน แล้วก็ใส่น้ำตาลไอซิ่งลงไปตีต่อ ชิมๆเอาค่ะ เสร็จแล้วง่ายมากๆ

เดี๋ยวมีวิธีทำตาเล็กๆ ไว้ตกแต่งเค้กป็อบมาฝากด้วยนะคะ

รอซักครู่มือใหม่หัดรีวิว ช้าหน่อยนะคะ

เอานายแบบมาลงก่อน แม่ทำครั้งแรก โจชัวเป็นหนูทดลองครับ ทำหน้าแบบ ไม่หร่อยเลย ฮ่าๆๆๆ

จากคุณ : asita
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 20:01:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com