Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อร่อย อร่อย อาหารไทย รสชาติจัดจ้าน ถึงเครื่อง @ " ครัวสารสจัด " ( ซ.วิภาวดี 44 ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ หลังจากหยุดยาวช่วงสงกรานต์ผ่านไป ก็กลับมานั่งทำงาน กันต่อไป 55
ก่อนอื่น ต้องขอพูดเรื่อง ที่ไม่น่าจะเกิดก่อนนะครับ
เนื่องจากผมได้ไปพบภาพรีวิวของผมโดยบังเอิญ ในเวบ ๆ นึงครับ
ซึ่งเป็นเว็บที่เกี่ยวกับการซื้อ ๆ ขาย ๆ วอยเชอร์ และ มีรีวิวแนะนำร้านอาหาร
ซึ่งรีวิวในเวบนั้น ก็มาเอาไปจาก ในห้องก้นครัว นี่หละครับ
โดยส่วนของผมเอง ไม่เคยได้รับการขออนุญาต แต่อย่างใด จากเวบดังกล่าว
ที่น่าตกใจ คือ รีวิว ดี ๆ จากสมาชิก ที่คุ้นหน้าคุ้นตากันอีกหลายท่าน
ก็ไปอยู่ในเวบนั้นเช่นกัน ซึ่งไม่ทราบว่า เพื่อน ๆ สมาชิกเหล่านั้นทราบหรือไม่
และได้รับการขออนุญาตก่อนรึป่าว

ในเมื่อเค้าทำเวบซื้อขาย และมีโฆษณา มีส่วนได้ส่วนเสียในเชิงธุรกิจ
แต่มาทำแบบนี้ มักง่ายไปหน่อยครับ

พักเรื่อง แย่ ๆ มาเข้าเรื่อง อร่อย ๆ กันก่อนดีกว่าครับ
ได้มีโอกาสไปทาน ร้าน " ครัวสารสจัด " มา เลยนำภาพมาฝากกันเช่นเคยครับ
เป็นการไปทานครั้งแรกนะครับ ร้านเค้าสวยดีครับ มีของเก่า ๆ ของโบราณ ๆ โชว์อยู่เยอะเลย

จานแรกที่มา เค้าว่าเป็นของขิ้นชื่อของเค้าครับ
" หอยแครงดิสโก้ "
เป็นหอยแครงที่ลวกมาแบบผ่านน้ำ เนื้อหอยยังแดง ๆ หวาน อยู่ครับ ไม่สุกเกินไป ราดมาด้วยน้ำคล้าย ๆ น้ำจิ้มซีฟู๊ด ที่ปั่นมาจนเนื้อละเอียด รสชาติจัดจ้าน แซบมาก ๆ ครับ จานนี้

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 12:42:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com