Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยวสามร้อยยอดมา ติดใจร้านอาหารที่สามร้อยยอดครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีโอกาสได้ไปทานอาหารที่ร้านนี้มาครับ ชื่อร้านครัวคุณน้อย อยู่ชายหาดสามร้อยยอดครับ อยู่ต้นหาดเลย ถ้าเข้ามาจากปราณบุรีน่าจะผ่านกันทุกคน (จริงๆก็ไม่ได้ตั้งใจไปทาน แต่ที่รีสอร์ทที่พักเค้าแนะนำมาบอกว่าอร่อยและถูกที่สุดในย่านนั้นก็เลยลองดูครับ)

พอได้ไปถึงก็คิดอยู่นานครับ ตอนแรกนึกว่าเป็ฯร้านขายของชำ แต่พอไไปนั่งที่โต๊ะก็มีพนักงานเดินมาจดรายการอาหาร เลยมั่นใจว่าถูกร้าน 5555

ขอพูดถึงอาหารเลยนะครับ เรื่องบรรยากาศก็ถือว่าโอเคครับ ลมพัดเย็นสบาย แต่ส่วนตัวอยากให้ปรับปรุงร้านให้ดี และเป็นระบบมากกว่านี้ จะเพอร์เฟ็คเลยล่ะครับ

เมนูที่สั่งไปแล้วผมติดใจมากเลยก็คือ ปลากระพงสามรสครับ ขอบอกเลยครับว่าเกิดมาไม่เคยทานปลาสามรสที่ไหนอร่อยขนาดนี้มาก่อน ยกนิ้วให้เลยครับ บรรยายรสชาติไม่ถูกเลย แต่อร่อยมาก รสชาติลงตัว เพื่อนผมแย่งกินกินจนเหลือแต่ก้าง หัวก้อไม่เว้น 555

แล้วที่อร่อยๆอีกก็จะมี ข้าวผัดปู,ทอดมันปลา,ปูผัดผงกะหรี่,ผัดฉ่าปลาเก๋า,ปลาหมึกทอดกระเทียม, แล้วน้ำจิ้มซีฟู้ดที่นี่ก็เด็ดมากครับ ถึงขนาดต้องขอซื้อกลับมาเลยทีเดียว

ผมก็พิมพ์ไม่ค่อยเก่ง แค่อยากแชร์ประสบการณ์ที่ดีๆนะครับ ไม่ค่อยมีคนพูดถึงร้านนี้ เลยทราบว่ามีใครเคยได้ลองแวะไปทานบ้างรึป่าวครับ ลองมาแชร์กันดูครับ เดี๋ยวเค้าจะหาว่าผมพูดเว่อร์เกิน

ปล.ลืมถ่ายรูปมาครับ ห่วงแต่กินอย่างเดียวเลยลองไปหารูปมาได้แค่นี้

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 55 17:45:28

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 55 17:36:26

จากคุณ : I'm VICTORY
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 17:35:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com