Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Cake Pops!!!!!.....How to Cake Pops ..... How to น้ำตาลสีๆ ไว้แต่งเค้กป็อป ..... How to เก็บช็อคที่ใช้เคลือบแล้วเหลือ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

กลับมาอีกแล้ว เพิ่งตั้งกระทู้ไปไม่กี่วัน แอบกลับมาอีกรอบ

--Cake Pops!!!!!!!!!!!!!!! อยากอวดค่ะ ช่วงนี้กำลังบ้าทำเค้กป็อป อิอิอิ + เอาไอเดียการทำเค้กป็อปเป็นของขวัญมาฝากค่ะ--

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D11972499/D11972499.html#24

บอกแล้วค่ะว่าช่วงนี้บ้า ฮ่าๆๆๆ

วันนี้เลยลองมาเขียนประสบการณ์ที่เราทำเค้กป็อปมา พร้อมวิธีทำ นู่น นี่ นั่น มั่วๆมากเลยค่ะกระทู้นี้

เดี๋ยวลงสูตรเค้กพร้อมวิธีทำให้ดูนะคะ

แรกเลยให้ดูรูปหนังสือ เรามี 2 เล่ม บ้าซื้อมาดูรูปค่ะ

แต่เล่มที่ชอบคือ ซ้ายมือค่ะ เค้าเป็นเจ้าแม่เค้กป็อป ทำได้น่ารักมากมายเลยค่ะ

เราซื้อมาแล้วคุ้มตังค์ ไม่เสียดายเลย

แต่เล่มขวา เค้าจะทำ fondant อ่ะค่ะแต่งเค้กป็อป เราซื้อมาดูรูปเหมือนกัน อยากรู้ว่าเค้าทำยังไง แต่ผิดหวังนิดหน่อย คือเค้าทำไม่เนี๊ยบเลยอ่ะ ไม่น่าเชื่อว่าจะออกมาเป็นหนังสือได้ คิดอย่างงี้จริงๆนะ

จากคุณ : asita
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 20:06:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com