Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปลาสลิดทำเอง กลิ่นไม่ดีเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีแฟนได้ปลาสลิดจากบ่อของเพื่อนที่อยุธยามาหลายกิโลค่ะ แจกคนโน้นนี้ เหลือกลับมาถึงกรุงเทพ 5 กิโล กว่าจะได้ทำก้อ 3 ทุ่มหมักเกลือเสร็จ เอาเข้าช่องฟรีซไว้ เช้ามาล้างเกลือโดยเปิดน้ำผ่านๆ พอสะเด็ดน้ำ เอาขึ้นตาก แดดเป็นใจมากเลยค่ะ กลับหน้าหลัง แดดเดียวแห้งสนิท

พอเช้าอีกวันจะลองทอด ก่อนทอดก็เอามีดมาบากๆ ปรากฎว่าบากไม่เข้าค่ะ ตัวปลามันแห้งนะคะ แต่ท้องมันป่องๆ มีดแทบไม่เข้าเนื้อค่ะ แต่สุดท้ายก็ทำได้ พอทอดเสร็จ จะทานปรากฏว่าเนื้อมันยุ่ยๆ แล้วก็เหม็นตุๆ น่ะค่ะ
จะทำยังไงดีคะ เราทำผิดตรงไหนเนี่ย หรือว่าปลามันไม่สดแล้ว หรือว่าใส่เกลือไม่พอ เฮ้อ...เยอะซะด้วย เสียดายของจัง เอาไปดัดแปลงทำอะไรได้บ้างไม๊เนี่ย.......

จากคุณ : แม่อั้มออย
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 16:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com