Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอป้าพนอจัน ตอนไปกินก๋วยเตี๋ยว ดีใจๆ ติดต่อทีมงาน

เจอป้าตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วล่ะครับ พอดีงานยุ่งๆเลยไม่ได้มาตั้ง
ผมเพิ่งเลิกจากงานชมซากุระของบริษัทมา ดริ๊งมานิดหน่อย ฮ่ะๆ
เลยอยากกินก๋วยเตี๋ยวขึ้นมา เลยแยกจากเพื่อนมาก่อน
ถ้าอยากกินหมูน้ำตก อร่อยที่สุดในญี่ปุ่น ต้องร้านแก้วใจ ในความคิดผมนะ
เลยมึนๆมาชินจูกุคนเดียวชิวๆ สั่งเสร็จ หันไปเจอคุณป้านั่งทานหมูน้ำตกอยู่ มีแคปหมูด้วยย น้ำลายไหลลล ฮ่ะๆๆ
อืมมม ทรงผมคุ้นๆ รูปร่างก็ใช่ ใช่ป้าพนอจันหรือป่าวหว่า ผมคิดในใจ
แต่ผมไม่กล้าทัก กลัวหน้าแตก เพราะเคยมีประสบการณ์ทักคนไทยในญี่ปุ่นแล้ว โดนเมินมา เหมือนไม่อยากคุยด้วย ผมก็เลยกลัวๆไม่กล้าทัก
แต่พอดีคุณป้าหันมาพอดี ผมเลยลองทักสวัสดีไปใช่ป้าพนอจันใช่ไหมครับ
ป้ายิ้มมาตอบ แล้วหันมาคุยด้วย ผมเลยไปขอนั่งด้วย
ป้าไม่หยิ่งเลย เป็นกันเองมาก อีกทั้งยังแบ่งแคปหมูให้ผมกินอีก ใจดีมากๆ
คุยกับป้าอยู่ชั่วโมงกว่า พอดีเพื่อนเมาเข้าห้องไม่ได้เลยต้องรีบกลับ เสียดาย
 ผมดีใจมากที่ได้เจอป้า ติดตามกระทู้ป้าตลอด ผมอยุ่ญี่ปุ่นมาหลายปีตั้งแต่เรียนจนทำงาน ยังไม่ได้ไปเที่ยวเท่าป้าเลย มีโอกาสคราวหน้า แลกเบอร์ป้ามาแล้ว จะชวนป้าไปเที่ยวครับ

จากคุณ : BaGaAu
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 55 18:37:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com